chào mào nhà em có 1 lông cánh mọc không thẳng mặc dù đã thay,mong các bác giúp em.

conchimnho0o

Thành viên Mới
Điểm
1
Chào mào nhà em có 1 lông cánh ngoài cùng mọc không thẳng mặc dù đã thay,mong các bác giúp em.

Ðề: chào mào nhà em có 1 lông cánh mọc không thẳng mặc dù đã thay,mong các bác giúp em.

Chim nhà mình 1 bên cánh cũng bị vậy,cũng đã bắt ra nhổ nhưng mọc lại vẫn ko ốp vào đc,Các bác có kn giúp với

Ðề: chào mào nhà em có 1 lông cánh mọc không thẳng mặc dù đã thay,mong các bác giúp em.

chân lông nó đã bị lệch rồi thì sao mà chuẩn được nữa :) trước mình cũng có 1 e bị như vậy .. nguyên nhân là do khi mộc còn nhảy lông cánh gãy chân lông xuyên qua thịt ko ra sau đó lông mới mọc lên bị lệch hướng cũ.. và rồi cứ nhổ lại mọc 1 cái dựng đứng lên chả theo cái hướng nào cả :D

cái này ko chữa đc bác ơi,sống chung với nó thôi, nếu chim hỏng ống chân lông thì thay đi mọc lại vẫn như thế

chán vậy thế là hết cách,con của e đẹp lắm huhu

Re: Ðề: chào mào nhà em có 1 lông cánh mọc không thẳng mặc dù đã thay,mong các bác giúp em.

Thế thì chán quá,con của em là chim húê,em đã nuôi qua một mùa thay lông.chủ trước cũng nuôi được 1 mùa rồi.cho em hỏi thêm tý,các bác có cách nào không cho cái lông ý mọc ra được nữa không?thực ra là em rất quý nó vì nó hót rất tốt mà em mua cũng đắt.cám ơn các bác!

bác moi mua con nay cua bác nhím còi phải không?chim DƯƠNG HÒA thi phải,chim hay thi cứ dể ma chơi có sao đâu bác.chữa thì không chữa đc đâu.

Chim này em mua ở Hải Phòng,còn em thì ở Thanh Trì-HN bác ạ,em nghe chủ trước nói chim vùng A Lưới bác ạ,em cũng chưa biết bác nhím còi.

Bạn chụp ảnh con chim xem sao
Lông ở đầu cánh hay phía trong cánh?

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên