Chào mào tật lỗi, chán lắm rồi

2ndFACE

Thành Viên
Điểm
16
Lâu không làm cái, chém cho xôm.
CHào mào Sông Kôn ra nghỉ đông ở HN được 1 tháng 7 ngày. mộc dở, chưa thay lông rừng.
CHim trước k chăm được, có rao bán nhưng người mua trả lại vì tật lỗi ở dưới, chim này cứ lâu lâu kè chim lạ lại bị thế, chẳng biết phải làm sao....

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=Lk5C1nCGUgc&feature=youtu.be[/YOUTB]

Ðề: Chào mào tật lỗi, chán lắm rồi

bác lại chém rồi....bộ đẹp...e có thấy nó làm sao đâu ạ...bác không thích thì nhượng lại cho em :D

trông em nó xù lông có vẻ như chưa thích nghi với thời tiết rét đậm ngoài bắc thì phải.

em cũng có 1 chú kê chim vào là lè lưỡi múa xà thế này không biết làm sao mong các cụ vào bày mưu ạ

em cũng có 1 chú kê chim vào là lè lưỡi múa xà thế này không biết làm sao mong các cụ vào bày mưu ạ
Đùa thôi, chỉ múa khi em kia nó k ché thôi, chứ gặp em nào ché thì nghệt mặt ra ngay, nói chung là đa dạng tư thế, nuôi chim chẳng mấy khi nó múa cho mình xem... mình nuôi chục con rồi, mỗi con này hay múab-)b-)

con này của e hót 24/7 nghe giọng cũng khá mà cứ kê vào là thế chưa từng đc thấy nó búng cánh hay hót đấu luôn

con này của e hót 24/7 nghe giọng cũng khá mà cứ kê vào là thế chưa từng đc thấy nó búng cánh hay hót đấu luôn
Chăm treo nhiều chỗ vào, tự nhiên nó sẽ chơi, con nhà mình k ngại bất cứ con nào, chỉ ngại nó ché nhiều quá thì im thôi..... hôm trước dãi có con bắc 2 năm lồng hót 1 tiếng ché 1 tiếng, 5 phút không chịu nổi phải tách nhau ra.....

binh thường mà chim này ở chỗ mình gọi là ru mái

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên