Chào mào thấy chim lạ là le lưỡi múa

mobichat

Thành Viên
Điểm
16
Mình mới mua 1 con chào mào má trắng 1 triệu 5,đem về để gần sát lồng con chào mào ở nhà 2 con không hót mà le lưỡi cúi đầu xòa đuôi ,vỗ cách xoay vòng tròn trên cầu,vậy con chim đó có chơi được không các bác mình không rành lắm

Ðề: Chào mào thấy chim lạ là le lưỡi múa

Má trắng mà 1,5k cơ à, giá chát nhỉ.

nc là cũng nhỉnh hơn con bt 1 ýt thôi. múa hay làm gỳ đi nữa .mua chim mà không hót thỳ cũng vứt đi thôi bác ạ.má trắng mà củ 5 thỳ hơi đắt bác ạ

con đây mình mua vì cái vòng đen quanh cổ nó khá dài,và đen nữa rất đẹp nên mình mua,để bình thường nó vẫn hót rất nhiều,mình nghe nói nó le lưỡi là nhát nên mình mới hỏi nó làm vậy là múa hay là sợ thôi

lè lưỡi đầu ngúc ngoắc như múa là chim chưa có lửa thôi nác à.........chăm tiếp đi.

Lè lưỡi, đầu ngúc ngoắc có thể 1 trong 2 em là chim mái nữa bác ạ :)! Chim má trắng mà mua 1 củ 5 thì chứng tỏ bác đã mua được con cực cực cực cực cực cực cực chất chất chất chất chất chất! Thân!

theo mình thấy thì động tác này là của chim mái nhưng trống chưa căng cũng múa khi gặp con trống căng hơn. hi

nó chưa có lửa nên thế,nhưng có thái độ là vui rồi,khi nó căng nó sẻ giăng cánh +bạ đá thôi.Cón má trắng mà 1c5 thì có lông TRắng không mà giá chua thế:-"

ec má trắng mà 1 củ rưỡi, e bó tay lun. cho anh e xin mấy tấm ảnh đi, để còn đánh giá nữa

hì mình cũng có 1 em đang thay lông vừa lún phún it má đỏ ^_^ bình thường thì cũng líu lo điếc tai nhưng dí sát lồng mấy con già hơn là xòe cánh xòe đuôi múa và múa cả lưỡi mà ko chịu hot tí gì :( nhưng đưa vào con hơn em nó 2 tháng tuổi thì vừa múa vừa líu lo. Chẳng biết đực hay cái vì mới tập chơi chim chút chút :D lưỡi cũng đốm đen :D Cưng nó nhất nên nó được chăm nhiều nhất hehe mỗi tội không chịu tắm lồng mà cứ lấy nước trong cóng nước bên lồng nuôi tự sử :( thay lông chắc cho ăn thiếu chất nên em nó ăn cả lông nó lun bó tay ^_^ ăn thì như hạm chuối ngày nửa già quả ( trong khi con khác ko hết nửa non ) cám ăn cho = con khác mà nó bụp hết còn nhặt cả cám rơi dưới đáy lòng bó tay con khác thì còn 2/3 hự hự

Sao má trắng mà đắt thế nhỉ.............................

chim hay , chim hay !
con chim của mình 3 mùa cũng vậy khi kè lồng là 2 con lè lưỡi , dang cánh xòe đuôi miệng thì liên tục rít lên múa loạn xạ luôn
ai bảo chim như vậy là có 1 con mãi trong 2 con

một là chim nó yếu nên nó mới xoay cầu múa , 2 là con chim mà nó thấy kia 100% là chim mái @@!

chim mà 1 củ 5 thì ăn lừa 90%
mình ở hà nội má trắng đẳng cấp múa hót đánh nhau , thuần thì có 6l thôi bạn a

keke má trắng 1,5 củ thì ai bán chim cho bác chắc sướng lắm .

1 trăm 50K hay 1 triệu 500K à bác @-) mà trắng này chắc tố chất cực tốt. đuôi dài 20cm(tầm lửa nam),mào lân gập sát mỏ,bộ to như MI =)) bác này ăn quả lừa ngọt nhỉ.
<------ Bổ sung bài viết ------->
chim mà 1 củ 5 thì ăn lừa 90%
mình ở hà nội má trắng đẳng cấp múa hót đánh nhau , thuần thì có 6l thôi bạn a

;)) em có con má trắng ,kè lồng với chim mồi là nó nhảy vào táng luôn nè ;)) đã hót rồi.cũng đấu đá,bác mua em bán 5 loét :))

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên