Chào mào tự dưng xuất hiện đốm trắng ỏ mỏ cần anh em xem giúp !!!!

duongcv18

Thành Viên
Điểm
8
Tình hình là em co bắt 1 e chào mào la vang của bác chào mào mơ cách đây 2 tuần ; luc mới về e ây đang thay lông bây giờ thay lông gần xong nhìn ngon hẳn
luc tuần đầu về e theo dõi co hiện tượng hay vẩy mỏ nhưng xem thêm 1 thơi gian thì ko phải bị cảm cúm 1 thời gian sau e thấy xuât hiện vệt trắng ở mỏ chạy lên đến trán theo dõi đến nay 5 hôm ko thấy mất đi ;biểu hiện của em ấy vẫn bình thường ; khỏe mạnh ăn khỏe vẫn hót đêu ;ko có biểu hiện xuông sức hay ốm đau gi trong suốt thời gian em bắt về
Chế độ chắm sóc thì ngày nào em cũng cho tắm nắng tắm nước; ngay nào cung thay bố lồng vệ sinh lông luc em ấy tắm ; nhà cũng nuôi 1 con nữa ko thấy co hiện tượng đó dưới đây la 1 vài cái ảnh em chụp cho anh em xem tư vấn giúp với
http://www.flickr.com/photos/68544731@N08/7935775378/
http://www.flickr.com/photos/68544731@N08/7935717772/
ko biết có phải bệnh tật gì ko nếu phải a em cho hướng điều trị
Thank all !!!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Chào mào tự dưng xuất hiện đốm trắng ỏ mỏ cần anh em xem giúp !!!!

Cái này trong quá trình vận chuyển chim chui nên bị trày mõ,giờ vết trày khô nổi lên lớp phấn trắng ít bửa ra lông lại bình thường.Thân

mình nghĩ là cũng ko có vấn đề gì đâu bạn ơi, để 1 thời gian tự nó hết

Theo như bác soncuaro thì do quá trình vận chuyển nhưng theo thông tin thì cách đây hơn 2 tuần nên nguyên nhân gần nhất là do chim nhát quá tung lồng nhiều nên bị trầy bác nhỉ...

Cái đó mình nghĩ có 2 phương án 1 là quá trình vận chuyển 2 là do chim nhát phi lồng

cái này có gì là nguy hgieemr đâu.chim vẫn khỏe mạnh thì chút biến chứng nhỏ kệ nó đi.

nó trầy tý thôi, chăm sẽ mau khỏi mà

Cám ơn mọi người tại em ưng em này quá mà kn nuôi thì chưa có nhiều nên thấy vậy chưa biết gì nên hơi lo ; anh em nói vậy thi em yên tâm rồi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên