chế độ dinh dưỡng nuôi chim săn

chimrungxanh

Thành viên Mới
Điểm
1
ai đó chỉ cho mình cách chăm sóc chim săn với. mình co một em nhưng ko biết chăm sóc. hình như e càng ngày càng yếu đi hay sao ấy

Ðề: chế độ dinh dưỡng nuôi chim săn

chim săn của bạn là loài nào?,non hay bổi?.ăn uông thế nào mà yếu cậu cho nó ăn nhưng j?

Bạn phải mô tả chi tiết loại chim bạn đang nuôi, trọng lượng khoảng bao nhiêu , bạn đang cho ăn những gì, ngày ăn bao nhiêu cữ, có tập luyện gì kg
Mình chỉ có một số kinh nghiệm sau:
-Cho ăn chim cút hoặc chim sẻ, nếu chim đã biết chuyền thì cứ để cho nó ăn nguyên con, tự nó xé ra nó ăn, hoặc nếu đang tập cho ăn trên tay thì thì cũng cầm nguyên con rồi cho nó đứng trên tay, mình giữ chặt cho nó tự xé nó ăn, kiểu ăn này thì chim cần phải dùng sức để ăn, nó dùng móng giữ đồ ăn, mỏ xé thức ăn
-Nếu chim bạn kg trong giai đoạn weight control thì cho nó ăn thả ga, ăn đc bao nhiêu cứ ăn, có thể thay đổi thức ăn thường xuyên tùy chủng loại chim, chim cút, chim sẻ, rắn mối, chuột đồng...
-Tập cho nó vận động, thả cho nó dưới đất để nó tự bay lên cầu đậu, chim đã quen với cầu đậu thì khi thả dưới đất nó sẽ tự bay lên cầu đậu, có thể cho cầu đậu cao thêm một chút, khoảng 1m gì đó, con chim kg vận động suốt ngày cứ đứng cầu thì cánh và chân sẽ yếu, thể lực cũng sẽ rất yếu, khi tập bay tự do nó bay đc một vòng thì xuống thở hổn hển
-Vài kinh nghiệm đang huấn luyện 2 em, bác nào rành thì bổ sung thêm nha, mình cũng còn gà lắm

em chẳng biết là chim j nữa. chân vàng móng vuốt dài. khóe mỏ vàng . la chim non các bác à. trọng lượng cỡ hơn 1kg. lông mọc chưa đủ nên chưa biết bay. khi nào mỏi thi đập cánh thôi. em co chụp hình nhưng ko biết đưa len băng cach nao cho mấy bác xem dùm

em gửi hình e nó lên, các bác tư vấn jup e.

Bạn cho nó ăn chim cút hoặc sẻ băm nhỏ, sáng phơi nắng khoảng 30' đến 1 tiếng tầm 6g30 - 7g30, chim đang cần canxi, ngày ăn 3 cữ

thanks bác nha. em lo quá. ảnh này e chụp dc gần nữa tháng rùi. lúc đó e nó còn khỏe. h thi ốm lắm. mai rãnh e chụp hình đưa lên cho bác xem và tư vấn cho e chế độ ăn nhé

con này giống đại bàng ăn ong
-----------------------------------------------------------

con này giống đại bàng ăn ong
-----------------------------------------------------------

em thấy no ăn thit như diên chư có ăn ong đâu bác. vậy h có cần thay đổi khẩu phần ăn ko

con này nhìn như diều hâu ý nhờ :-<

thiệt ko bác. diều hâu trưởng thành nặng mấy kg bác biết ko?. trưởng thành nó ăn có nhiều ko vậy trời

đây là diều ăn ong r (30 kí tự )))))))))))))))))

mấy pác cho em hỏi chim Diều ăn ong mình có thể huấn luyện đi săn mồi được không mấy bạn

Săn mồi là bản năng của con chim. Nhung săn mồi gì mới quan trọng diều ong bản thân nó sinh ra đã không có nhưng đặc điểm để có thể săn được các loài khác rồi thì dù bận có là thiên tài cũng không cho nó tố chất va bản năng được.

không cho được thjf huấn luyện hehe, để mình thử xem. Mình thích sự khó khăn kakaka. Biết đâu 1 ngày sẽ có 1 chú diều ăn ong tái xuất giang hồ kaka

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên