Chỉ là một nỗi thất vọng, mong các bác vào giải đáp hộ e với!

minhtienhs

Thành Viên
Điểm
6
Em mới chơi chim đc 3 tháng, có con má trắng mới trổ tách đỏ, tướng tá ok, đòn dài mào lân đầu to bằng thân, nói chung tướng tá e với nhiều a e chơi chim rất kết. Nhưng có một nỗi nó bị học giọng chim gì e không biết, lâu lâu cứ kêu bi-bi-bi-bi rất khó chịu, và cũng ít sổ, móc ra hót gọi là nhiều, chuyện trò thì cũng ok nhiều âm luyến láy lắm. Em nó thay lông đc khoảng 70%, em nghĩ do chưa xong lông nên k sổ nhiều, nhưng còn cái khoảng lạc giọng thì e nghe rất khó chịu, nhờ các bác nào từng nuôi má trắng lên giải đáp giúp e sau này nó xong lông có lửa nó có bỏ giọng tạp k hay vẫn giữ??? Nuôi một chú mà k biết tương lai thế nào thì mù mịt lắm các bác ạ....

Ðề: Chỉ là một nỗi thất vọng, mong các bác vào giải đáp hộ e với!

Má trắng k có chim thầy .tạp âm là bt................

Cuộc chơi nào cũng có giá của nó, đời là vậy nên bạn vui vẻ đón nhận và chăm sóc em nó cẩn thận. Giọng pha mái mà có con 3-4 củ không bán, còn bi bi... có khi lại hay.Mình chuyên gia chim bổi và má trắng nhưng chưa gặp má trắng hót giọng chim loài khác bao giờ, chỉ có chim non mới học linh tinh thôi.

giọng bi bi bi bi mà bác nói là giọng gì nhỉ, hay giọng lúc bác.....để nó nghe thấy nên nó học, hihii

sống chung với lũ thôi nó không bỏ được giọng đó đâu nếu là mình thì mình quan tâm đến nước chơi và tốc độ ra mỏ thôi lên giàn cứ chém cánh ầm ầm mỏ ra như máy chơi từ đầu tới cuối cuộc chơi thì nó có ra giọng gì cũng kệ he he he

nó là như kiểu gáy ý.cứ kéo 1 tràng...chuyện bt.bạn kiếm con chim thầy cho nó học giọng.đặt gần nhé.đặt xa là chả học hành đc j đâu

Cám ơn các bác, e này vừa ngoái vừa tạp giọng, được cái nết kè lồng là phồng họng chém cánh bám vanh k ngoái nữa nên e giữ chơi... E nghĩ cho ra trường nhiều e nó sẽ bớt!!!!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên