chia buồn tiếp mí em đi các bác

chim khong long

Thành viên Mới
Điểm
0
e có con mồi bác 2,5 mùa con mồi mà em thấy ưng ý nhất nó đang thay lông,tối ua em treo trên gác 3 mà k bít sao chuột nó mò vào nó ăn hết nội tạng con mồi của em mà cái lồng k gãy nan nào k bít nó chui kiểu gì áo lồng e trùm kín hu hu ,tiện đây bác nào có con mồi nào ngon giá hạt rẻ để lại e 1 con e đi bẫy cho vui

Ðề: chia buồn tiếp mí em đi các bác

chắc con chim nó tự rạch bụng giống samurai đó chết thảm quá đi chia buồn nha

chuột nhắt đó, lồng khuyên chuột nhắt vẫn vào cắn kh mà ko gẫy nan nào nói gj lồng cm

chia buồn với bác...mà bác cũng hiền nhỉ...bị chuột nó chơi cho một vố đau như vậy mà cũng chẳng nói gì đến việc xử chúng cả...gặp em thì em cho chết cả họ luôn...

chia buon cung chu thot.bjo lai phai di chieu ^ binh mai~ ma~ . hic .co cung nhuot chuot to nhung em len nguyen~ chi Thanh lam 2 goi thuoc chuot . 1 thang oanh 1 lan nen ko de nhu chu thot'. chuc chu thot som tim dc em nhu y'

chia buồn với bác...mà bác cũng hiền nhỉ...bị chuột nó chơi cho một vố đau như vậy mà cũng chẳng nói gì đến việc xử chúng cả...gặp em thì em cho chết cả họ luôn...

e mua mèo rùi bác ạ,k bít có mèo thế nào hay mèo nó lại xơi nốt cả chim thì chết được,hic

hic,chia buồn và đồng cảnh ngộ vs bác. sáng nay đang ngủ mẹ lên gọi bảo chuột cắn chết chim rồi.hic. phi xuống nhìn thì....ôi. gét cái lũ chuột này quá. rõ ràng treo trên dây treo bé tí tẹo. bôi nhớt vào 2 đầu dây mà chúng vẫn mò vào đc. nản

mùa này bẫy làm gì bác để sang năm đi,chia buồn cùng bác luôn nhé ;) .mua con mèo về nuôi ,nhớ huấn luyện mèo ko sán gần chim,

e mua mèo rùi bác ạ,k bít có mèo thế nào hay mèo nó lại xơi nốt cả chim thì chết được,hic
bác mua mèo à...coi chừng đó kẻo nó xơi nốt chim thì vừa đấy...bác làm thế này nhé: cứ nuôi vài hôm cho nó quen nhà đi, rồi chọn hôm nào rảnh thì huấn luyện con mèo ...bác chọn một con chim tồi tồi...chim gì cũng được miễn là chim, nhốt trong lồng bình thường, bỏ hết áo lồng ra , để xuống đất...chuẩn bị sẵn một cái roi, sau đó bắt con mèo ra chỗ con chim, để ngay đó thôi rồi ở gần đấy quan sát..nếu thấy con mèo ra chỗ chim có ý muốn xơi thì quật ngay, quật đau vào cho nó chừa, cứ làm như thế vài lần là nó ko dám nghĩ gì tới con chim nữa...còn nếu dạy như vậy mà nó vẫn ăn chim thì chỉ có thịt mà mua con mèo khác thôi...

Chia buồn cùng bác..E cũng từng bị trường hợp như vậy..Lồng vuông mà k thấy hỏng hóc hay sứt sẹo tí gì...Có mối em chim yêu quí là........:((

chia buồn cùng bác. em cũng bi chuột nó chơi mất 1 con chào mào. áo lồng trùm kín. treo trên tường mà nó van vào được. hic.nhưng em ko trả thù được vi phòng trọ làm bằng trần xốp. tối đến là nó nhảy nhạc sàn luôn. hjx

mùa này bẫy làm gì bác để sang năm đi,chia buồn cùng bác luôn nhé ;) .mua con mèo về nuôi ,nhớ huấn luyện mèo ko sán gần chim,

hic,chia buồn và đồng cảnh ngộ vs bác. sáng nay đang ngủ mẹ lên gọi bảo chuột cắn chết chim rồi.hic. phi xuống nhìn thì....ôi. gét cái lũ chuột này quá. rõ ràng treo trên dây treo bé tí tẹo. bôi nhớt vào 2 đầu dây mà chúng vẫn mò vào đc. nản

bác thử dùng cánh này xem,bác teo 1 cái đĩa trên cái dây,chuột sẽ bị ngã khi bò vào dây,e vẫn làm vậy,tại hôm đó em về quê,ông anh k bít treo nên chuột xơi mất chim,hic con mồi yên quý nhất của e:-s
<------ Bổ sung bài viết ------->
bác mua mèo à...coi chừng đó kẻo nó xơi nốt chim thì vừa đấy...bác làm thế này nhé: cứ nuôi vài hôm cho nó quen nhà đi, rồi chọn hôm nào rảnh thì huấn luyện con mèo ...bác chọn một con chim tồi tồi...chim gì cũng được miễn là chim, nhốt trong lồng bình thường, bỏ hết áo lồng ra , để xuống đất...chuẩn bị sẵn một cái roi, sau đó bắt con mèo ra chỗ con chim, để ngay đó thôi rồi ở gần đấy quan sát..nếu thấy con mèo ra chỗ chim có ý muốn xơi thì quật ngay, quật đau vào cho nó chừa, cứ làm như thế vài lần là nó ko dám nghĩ gì tới con chim nữa...còn nếu dạy như vậy mà nó vẫn ăn chim thì chỉ có thịt mà mua con mèo khác thôi...

rất cảm ơn bác về kinh nghiệm này em sẽ áp dụng như bác nói
chia buồn cùng bác. em cũng bi chuột nó chơi mất 1 con chào mào. áo lồng trùm kín. treo trên tường mà nó van vào được. hic.nhưng em ko trả thù được vi phòng trọ làm bằng trần xốp. tối đến là nó nhảy nhạc sàn luôn. hjx

bác làm ít thuốc chuột về tẩm vào cám, .

thế là bác giống em rồi, đợt này chuột nhắt chuyen chui vào lồng sơn ca nhà em ăn cám, nhưng khác cái là nó không động vào chim. Em làm cách này, để ngăn, bác tham khảo nhé.
http://www.youtube.com/watch?v=-hYmp155b8Q

thế là bác giống em rồi, đợt này chuột nhắt chuyen chui vào lồng sơn ca nhà em ăn cám, nhưng khác cái là nó không động vào chim. Em làm cách này, để ngăn, bác tham khảo nhé.
http://www.youtube.com/watch?v=-hYmp155b8Q

bác nuôi nhiều sơn ca thế,và em rất cảm ơn bác đã chia sẻ kinh nghiệm,e sẽ thử làm theo cách của bác

cả giàn có 5 con sơn ca thôi bác ạ... đợt vừa rồi tự dưng thấy sơn ca bỗng dưng ăn cám nhiều gấp 3 lần ngày thường, hôm nào đi làm về cũng hết veo, chim toàn đói xù cả lông. 2 hôm nay áp dụng món này thấy mọi việc trở lại bình thường, hi vọng nó không nhảy dù kiểu khác, vì cái giống chuột này rất ma cô.

bác thử dùng cánh này xem,bác teo 1 cái đĩa trên cái dây,chuột sẽ bị ngã khi bò vào dây,e vẫn làm vậy,tại hôm đó em về quê,ông anh k bít treo nên chuột xơi mất chim,hic con mồi yên quý nhất của e:-s

rất cảm ơn bác về kinh nghiệm này em sẽ áp dụng như bác nói

bác làm ít thuốc chuột về tẩm vào cám, .

đừng dây vào thuốc chuột bác ơi...vô tình dính vào thức ăn là mình chết như chơi đấy:-ss...tốt nhất là sắm mấy cái bẫy chuột hoặc nuôi mèo thôi cho nó lành bác ạ...

.
treo đĩa như nào bác nhỉ. có cái ảnh minh họa thì tốt quá :D

xin chia buồn cùng em nhé...có phải lần trước em xuống nhà anh mua cám chim không :))....mua mèo rồi thì treo chim lên cao vào chút nhưng mèo thì phải phá nan mới bắt đc chim =)) nhưng dùng dây thép căng lên treo lồng ở giữa thì mèo cũng bó tay thôi..cơ bản chuột nghe thấy tiếng mèo là sợ hoặc đánh hơi thấy mùi mèo cũng sợ rồi nên chắc không dám mon men leo lên mà ăn nội tạng nữa đâu...dạo này nội tạng đang hiếm hay sao thế không biết =)))

bạn cho hai đầu dây hai đoạn ống nhựa khoảng một gang tay ý,chuột leo lên rơi xuống đất liền à:))

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên