Chia sẻ cho ae kinh nghiệm tắm cho CM thành công 100%

vn01063693

Thành Viên
Điểm
16
Theo như cảm nhận của e thì CM là loài khá sợ tắm trong lồng vì mua 10 con thì may ra 3 con tự tắm. Có nhiều con nuôi thuần đét mà vẫn k chịu tắm khiến nhiều ae cảm thấy ức chế và sau đây em xin chia sẻ cách tắm cho mấy con vẹo bướng bỉnh này.

1.Các bác chuẩn bị 1 con mộc hoặc mộc dở hay thuần đừng căng quá là đc biết tắm. Chim gì cũng đc trừ khuyên với họa my **(lý do tý em nói)
2.Cho con chim vừa chon ở 1 vào tắm. Bao giờ thấy nó tắm đc khoảng 30s-1 phút rôi thì thả chung con mà các bác muốn học tắm vào. Rồi đứng xa ra 1 chút quan sát kiểu gì cũng tắm luôn. Hôm nay em đã áp dụng cách này với con thuộc 1 năm lồng không chịu tắm của em và sau 2phuts thả vào chung thì nó đã tắm như 1 con điên.
**(lý do tý em nói):Không chọn con thuần căng quá vì thường chim căng thì rất gấu sẽ đánh ngay con chung lồng hơi sức đâu mà tắm:)).
Không chon khuyên vì nó quá bé không thể tắm chung khay tắm với CM.
Không chọn my vì my quá dữ 2 con sẽ không tắm mà thí nhau lao đầu vào nan lồng :))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Chia sẻ cho ae kinh nghiệm tắm cho CM thành công 100%

Bạn cứ để 2 cái lồng tắm sát cạnh nhau, cho đầy đủ khay tắm như nhau, con biết tắm nó sẽ tắm ngay, vảy nước bắn tóe tung....con chưa biết tắm nhìn con bên kia khỏa thân vừa tắm vừa mát xa lông lá, kiểu gì con chưa biết tắm nó chả thèm mà nhảy xuống khay tắm ngay?mình thì cứ khuyên , mi , mào cùng cho tắm luôn 1 lúc,mỗi con 1 lồng, kiểu gì con nào chưa biết tắm cũng tự biết tắm ngay( chim mộc mới bẫy về vào cám đến ngày thứ 2 cho vào lồng tắm luôn như vịt)

Bạn cứ để 2 cái lồng tắm sát cạnh nhau, cho đầy đủ khay tắm như nhau, con biết tắm nó sẽ tắm ngay, vảy nước bắn tóe tung....con chưa biết tắm nhìn con bên kia khỏa thân vừa tắm vừa mát xa lông lá, kiểu gì con chưa biết tắm nó chả thèm mà nhảy xuống khay tắm ngay?mình thì cứ khuyên , mi , mào cùng cho tắm luôn 1 lúc,mỗi con 1 lồng, kiểu gì con nào chưa biết tắm cũng tự biết tắm ngay( chim mộc mới bẫy về vào cám đến ngày thứ 2 cho vào lồng tắm luôn như vịt)
Cách của anh cũng hay . Nhưng mà cách của em áp dụng cho ae nhà chỉ có 1 lồng tắm và chật chội ạ hihi

Em có 1 em đến hơn 1 năm nay ko bao giờ chịu tắm . Có thử kiểu gì cũng bó tay :))))

Em có 1 em đến hơn 1 năm nay ko bao giờ chịu tắm . Có thử kiểu gì cũng bó tay :))))
Bác thử kiểu của em đi kiểu gì cũng tắm luôn. Con nhà em trc cũng thế mà hôm nay nó tắm như lấy đc. Tắm bù cho 1 năm k tắm :))

Không tắm thì ta phung nước vào người nó là tắm rồi đấy. Lâu dần nó cũng phải tự tắm thôi

vào tay mình con nào cũng tắm hết :D mình có nhiều thời gian nên kiên nhẫn ngồi vs nó đc cả ngày :) ak mà mình có con CM ghép lồng vs mi mà nó bám vanh đòi đánh mi mới ác :D bị mi mổ vào chân mà cũng chẳng sợ đòi phang tiếp :D ko biết như thế cho đi chọi đc chưa :)

Cách của anh cũng hay . Nhưng mà cách của em áp dụng cho ae nhà chỉ có 1 lồng tắm và chật chội ạ hihi

Nếu k có nhiều lồng tắm thì cho con biết tắm vào lồng tắm trước, để con chưa biết tắm vào cạnh, khi con kia tắm con này nhìn thấy nó dần sẽ bắt chước và làm theo thôi, mình thì không thích cho chim chung lồng khi mà 2 con có thời gian nuôi, tuổi lồng khác nhau

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên