Chích choè lửa...mất lửa

Trung Rambo

Thành viên Mới
Điểm
1
Nhờ các anh em giúp với ạ! Em có mua con choè lửa thuần 3 năm, mấy ngày đầu hót ríu rít được 1 tuần, bây giờ hót nhỏ và ít hót. Có phải là bị mất lửa k ạ? E cho ăn cám đậu phộng loại dành cho chích choè lửa và sâu gạo, và đút thêm cào cào non. Nhờ anh em bày cách cho nó hót sung lên, e cảm ơn nhiều ạ! Với lại e có con nhồng treo gần con lửa, con nhồng thì la quá, có phải nhồng la quá con lửa nó sợ k ạ? Rất mong anh em tư cấn giúp!

Relate Threads
Choè than mồi bể
Choè than mồi bể bởi Nguyentruong240120,
Choè than bị đau chân
Choè than bị đau chân bởi Nafany,
chào mào bị chim bách thanh lùa
chào mào bị chim bách thanh lùa bởi ductran95,
Khướu, Mi, Lửa
Khướu, Mi, Lửa bởi Anhthu1208,
Cách thuần chòe than
Cách thuần chòe than bởi Vietsbird,
Interested Threads
Latest Threads
thường thì chim mới mua về mà chăm không tốt thì chim có dấu hiệu mất lửa vì thay đổi chế độ chăm, bạn hỏi chủ cũ xem cho chim ăn cám gì và chế độ chăm sóc thế nào, còn nếu như bạn thay đổi cách chăm sóc thì nhẹ thì chim tuột lửa nặng thì chim đổ lông

NM cho mình hỏi con lửa của mình thời gian đầu chơi giàn cafe rất ok, mở áo lồng móc lên là hót. Sau thời gian đem đi giàn mở áo móc lên nó đứng nhìn hồi lâu rồi mới hót, hót suốt đến lúc hạ giàn đem về hơn 2 tiếng. Cũng chăm chế độ như cũ giờ đi giàn cafe mở áo treo lên là nó xù 1 cục như chim chờ than, nhảy chụp nan lồng rồi 1 hồi lâu rồi mới hót. Đem về nhà k thấy chim nó hót cả ngày. Nó bị xù như vậy là bị gì. Nhờ mọi người tư vấn kinh nghiệm

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên