chim chào mào hót nhiều giọng chim

ltkien

Thành viên Mới
Điểm
1
Các bác tiền bối cho em hỏi tí. Em có nuôi con chào mào từ non dc 1 năm tuổi, nó bắt chiếc dc các giọng chim khác như khướu, my, chòe lửa + than, yến, cả giọng nhạc chuông ĐT nữa. Hôm qua em cho đi dượt ai cũng khen con này ngũ đoản ức khít, họng cực bò. Khi mở áo lồng nó nằm bò ra cầu múa đuôi cánh hót giọng khướu, my chòe than song nó nhẩy bám vanh đánh luôn con lồng bên nhổ một túm lông. Ở nhà em thả ra con gì nó cũng nhảy đánh chim my hàng xóm nó cũng không chừa. Nhưng mọi người nói tiếc quá con này hỏng pha nhiều dòng máu ko hay. Nó bắn dọng chào mào thì kép 6-7 tiếng liên tục. Như thế có phải chim cm ko hay không các tiền bối. Có người hỏi em có bán ko để làm chim chiến. Em mới chơi chào mào lần đầu tiên nên ko biết có nên nuôi ko. Các bậc tiền bối cho em lời khuyên ĐC; Email : [email protected]
Kính mong các bậc tiền bối cho em lời khuyên

Ðề: chim chào mào hót nhiều giọng chim

tiếc nhỉ..các loại chim khác thì càng nhiều giọng càng hay, nhung riêng chào mào thì cang nhiều giọng thì càng bó tay như thế thì nó sẽ làm hư những con chào mào khác đấy bạn..góp ý chân thành là bạn nên bán cho ai nuôi chơi còn nếu để nuôi đi chơi thì ko nên đâu..!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên