chim cưỡng mới vừa thay lông

hoangricoh

Thành viên Mới
Điểm
1
Tình hình là mình đang nuôi 1 con chim cưỡng gần 1 năm. Mới vừa thay lông xong. Nhiều người nói vào thời điểm này thì thích hợp cho việc tập nói. Mình cũng xem qua các topic về dạy chim tập nói, nhưng thật sự khó dạy vô cùng, dạy gần cả tháng nay nhưng nó cũng chẳng nói được gì. Nó chỉ toàn là hét điếc cả tai, có lẽ chim cưỡng sẽ khó dạy nói hơn các loại chim khác? Xin anh em chỉ giáo giúp! Cám ơn.

Relate Threads
Cưỡng chảy máu ở đuôi
Cưỡng chảy máu ở đuôi bởi PhanDuy,
Cưỡng móng trắng
Cưỡng móng trắng bởi Võ Hiển,
Giúp đỡ về cưỡng mới mua
Giúp đỡ về cưỡng mới mua bởi Võ Hiển,
Latest Threads
Ðề: chim cưỡng mới vừa thay lông

1 tháng thì chưa ra vấn đề được bạn ạ!4 tháng trở lên gọi là có chút xíu thành quả.Cố gắng kiên nhẫn trong thời gian này .

Mình cũng có 1 em y như vậy (gần 1 năm) tập hòai mà ko nói dc nữa tiếng chỉ la hét cả ngày, giờ chán wá rồi.

Thật ra tập nói cho chim là cả 1 quá trình,công sức và thời gian.
Thời buổi bây giờ lại càng khó hơn.Ngày xưa nuôi chim là các bác về hưu hay những người nhiều tuổi,họ có thời gian và việc chơi cây cảnh và chim cảnh.Còn anh em mình thì người bận về công việc,người thì bận chăm sóc gia đình,..nên rất khó chiêm nghiệm được thành quả.Điều này cũng dễ hiểu.:(

Tập con cưỡng nói chuyện hoài mà không thấy no nói chán quá ra Thuận Kiều mua con nhồng về nuôi, hy vọng sẽ nói chuyện được. Nuôi được 2 ngày ngủm, buồn ơi là buồn. Không biết tại sao nó chết nữa, hồi sáng nó còn đòi ăn lắm mà. Chiều đi làm về thấy nó nằm chèo queo.:(

Xui xẻo nhỉ, nuôi chim nói thì ko cho tiếp xúc với chim khác và thuần người là ok mà.

Tập con cưỡng nói chuyện hoài mà không thấy no nói chán quá ra Thuận Kiều mua con nhồng về nuôi, hy vọng sẽ nói chuyện được. Nuôi được 2 ngày ngủm, buồn ơi là buồn. Không biết tại sao nó chết nữa, hồi sáng nó còn đòi ăn lắm mà. Chiều đi làm về thấy nó nằm chèo queo.:(
Chim chết bất đắc kì tử mình đã từng bị!Nhiều lúc không rõ do nguyên nhân nào!Mà Nhồng cũng là loại chim khỏe đấy chứ :D

Chim chết bất đắc kì tử mình đã từng bị!Nhiều lúc không rõ do nguyên nhân nào!Mà Nhồng cũng là loại chim khỏe đấy chứ :D

Bác đừng mua chỗ Thuận Kiều , chỗ ấy hay bán chim bệnh lắm . Muốn mua lên Cộng Hoà ấy bác . Chia buồn cùng bác

em đang nuoi 1 con cuong con non ghe lam.cac anh chi chi dum cach nuoi giup em voi.cam on

m nghe nói cưỡng nói sõi hơn cả sáo đấy. Mà cưỡng có 2 loại nữa đấy bác à. Cưỡng bông trông đẹp nhưng chỉ hét thôi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên