Chim Đau chân có nên cho ăn ớt tươi... Ae pro giúp mình tí

dkt03cd11

Thành Viên
Điểm
6
mình mới bắt 1e Cm ... do không để ý chủ chim cũ nuôi bị làm sao...khi mình bắt về nhà e CM cứ co 1 chân và không bóp được cầu.
Sau 1 tháng ủ chim+bôi dầu vào cầu đứng chim : e CM đã hồi phục chân đến 70% ...
nhưng sau mỗi lần đi chơi em nó chán hot thì lại co chân ...
AE xem giúp mình bâyh : =>>> có nên cắt lát ớt tươi 3cmx3cm cho em nó ăn không????(hoa quả khác vẫn ăn đầy đủ )

Ðề: Chim Đau chân có nên cho ăn ớt tươi... Ae pro giúp mình tí

trường hợp này nên bổ sung mồi tươi cho nó, hoa quả không t dụng đâu, cho ăn sâu qui hoặc cào cào càng tốt, nhìu vào sẽ nhanh khỏi!!!!

Cố kiếm lấy cành cây xoan bạn thay bằng cầu chính và phụ, hoa quả thì cho ăn chuối là chủ yếu nếu có mồi tươi thì cho ăn châu chấu cốm thôi nhé, tuyệt đối k cho ăn sâu qui.

Chưa gặp phát này bao h,bác nào có cách chữa vào chia sẻ cho ae đi

Chưa gặp phát này bao h,bác nào có cách chữa vào chia sẻ cho ae đi
có ji đâu bạn, chào mào thực chất rất yếu chân, nếu bắt 1 em vài ba mùa lồng, chim thuần lười vận động thì các khớp chân của chim sẽ yếu đi, đơ ngón giữa hoạc ngón hậucách tốt nhất là chủ thớt nên mua 1 cái lồng lực thả chim vào đấy 1 tuần, chế độ ăn uống vẫn như cũ nhưng ngày nào cũng nên cho 1 miếng hoa quả nhỏ tầm 1 đốt ngón tay, trời lạnh ntn ăn 1 đên 2 con sâu quy 1 ngày là không sao. đảm bảo em nó khoe ra trông thấy, dám chắc với bạn đấy

Chim bi đau chân không cho ăn đồ nóng bác ơi......

nói thật với các bác chứ có ai đã bị chào mào liệt chân rồi cho ăn sâu qui mà HƯ chim chưa??? hay chỉ nghe mọi người đồn thổi là xoăn lông, rồi thì hỏng chim, nhanh sụt lửa rồi nghe theo mà đi phán như vậy. Mình góp ý chân tình, nhà mình bị 2 em rồi, đến lúc nó nằm im lun, không chịu ăn gì mình mới làm biếng đút sâu cho nó nên để luôn cái đĩa đựng đầy sâu qui nhúc nhích trước mặt nó, ban đầu nó sẽ mổ ít, sau đó ăn ngày càng nhiều cỡ 3 ngày chén hết 2 dĩa sâu qui, lúc đó thì em nó koer như trâu rồi, chả làm sao cả. Vô tình phát hiện ra cách này nên mình áp dụng cho cả sơn ca, chòe lửa nữa, vô tư luôn giờ mình cứ vô tiệm chim mà thấy con nào bị liệt chân là lại xin về chữa em nào cũng khỏi. Góp ý cho bạn thôi! không tin thì cũng chả sao!!!

nói thật với các bác chứ có ai đã bị chào mào liệt chân rồi cho ăn sâu qui mà HƯ chim chưa??? hay chỉ nghe mọi người đồn thổi là xoăn lông, rồi thì hỏng chim, nhanh sụt lửa rồi nghe theo mà đi phán như vậy. Mình góp ý chân tình, nhà mình bị 2 em rồi, đến lúc nó nằm im lun, không chịu ăn gì mình mới làm biếng đút sâu cho nó nên để luôn cái đĩa đựng đầy sâu qui nhúc nhích trước mặt nó, ban đầu nó sẽ mổ ít, sau đó ăn ngày càng nhiều cỡ 3 ngày chén hết 2 dĩa sâu qui, lúc đó thì em nó koer như trâu rồi, chả làm sao cả. Vô tình phát hiện ra cách này nên mình áp dụng cho cả sơn ca, chòe lửa nữa, vô tư luôn giờ mình cứ vô tiệm chim mà thấy con nào bị liệt chân là lại xin về chữa em nào cũng khỏi. Góp ý cho bạn thôi! không tin thì cũng chả sao!!!
vậy ak,thế em cũng phải áp dụng thử................................

Cách chữa cho chim bị yếu chân. Mình đã chữa khỏi 100% cho con nhà mình:1) Bác tìm cành xoan thay cầu chính và phụ cho chim đậu nhưng nhớ là phải cành xoan tươi còn nhựa mới có tác dụng nhé và thấy cành xoan khô lại thay cành mới.
2) Kết hợp với việc đậu cành xoan bác cho chim ăn nhiều chuối tây và táo tàu cùng sâu rồng, dế hay sâu quy (chỉ khi xong hẳn lông mới cho ăn sâu quy nhé)...
3) Ngoài ra bác nên nhốt vào lồng rộng hay lồng tập lực để cho chim có không gian bay nhảy để phục hồi lại cảm giác chân.
4) Tắm táp thì bác pha nước muối loãng cùng đập dập ít gững tươi vớt bã ra lấy nười để cho chim tắm nhé. nước muối loãng và gừng có tác dụng làm cho lưu thông khí huyết giúp cho chân có lại cảm giác.
Chúc bác thành công chữ khỏi cho chú chim cưng của mình mạc dùng mất nhiều công sức và thời gian

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên