Chim Đi Phân Trắng Không Chim Có Khỏe Ko? Các Anh Chị Giúp Em Với!!!!!

quangtuan1990

Thành viên Mới
Điểm
1
_Tình hình là em sáo nhà em nó đi ị ra toàn màu trắng như nước vây? em có cho nó ăn thịt bò, như vậy em nó có bị gì ko vậy các anh chị??? và cho em hỏi lun cách nhìn phân và con sáo của em dạo này làm biến ăn quá cả ngày mà chưa ăn hết 1 cốc cám nửa? em nghe nói cần bổ sung vitamin B1 cho nó mà em ko biết cho nó ăn hay uốn và như thế nào dùng hết 1 viên lun hay sao? tks các anh chị nhìu!!!!!!

Ðề: Chim Đi Phân Trắng Không Chim Có Khỏe Ko? Các Anh Chị Giúp Em Với!!!!!

Hi bạn ! chim ăn thịt tươi thường ị ra phân trắng hơi sệt loãng,phân trắng vẩn chút đen nếu ăn côn trùng,chim hok ăn gì mà chỉ uống nước thì ra phân trắng loãng nước,bạn đã bổ sung ăn thịt tươi thì tất nhiên chim sẽ giảm ăn cám,trung bình 1 ngày chim ăn nửa hủ cám dù có ăn thêm vài thứ khác,để đảm bảo an toàn thực phẩm cho chim bạn nên băm thịt tươi và trụng vào nước sôi như mình ăn thịt tái ý,chim vừa ăn nhiều vừa an toàn cho sức khỏe + phát triển trí não cho trẻ=)).
<------ Bổ sung bài viết ------->
vậy nên chim đi phân trắng loãng sau khi ăn thịt bạn hãy yên tâm,bình thường thôi:D

Ðề: Chim Đi Phân Trắng Không Chim Có Khỏe Ko? Các Anh Chị Giúp Em Với!!!!!

Hi bạn ! chim ăn thịt tươi thường ị ra phân trắng hơi sệt loãng,phân trắng vẩn chút đen nếu ăn côn trùng,chim hok ăn gì mà chỉ uống nước thì ra phân trắng loãng nước,bạn đã bổ sung ăn thịt tươi thì tất nhiên chim sẽ giảm ăn cám,trung bình 1 ngày chim ăn nửa hủ cám dù có ăn thêm vài thứ khác,để đảm bảo an toàn thực phẩm cho chim bạn nên băm thịt tươi và trụng vào nước sôi như mình ăn thịt tái ý,chim vừa ăn nhiều vừa an toàn cho sức khỏe + phát triển trí não cho trẻ=)).
<------ Bổ sung bài viết ------->
vậy nên chim đi phân trắng loãng sau khi ăn thịt bạn hãy yên tâm,bình thường thôi:D
_Tks bạn nhìu. tại mình mới nuôi k rành lắm nên thấy lo thui. bạn nói vậy thì mình yên tâm rồi!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên