Chim em có phải là đang thay lông không?

nhatxip

Thành Viên
Điểm
6
Chim em mới mua được 3 tuần, hôm đầu về cho ăn cám 50% kích nó lồng lộn lên xong tự nhổ lông. Em lập tức hạ xuống cám thường và cho ăn hoa quả thì đỡ nhiều, nhưng em quét nhà thì thấy thỉnh thoảng có lông, mấy bữa nay cho tắm thì thấy nhiều lông hơn, tắm xong rỉa lông rỉa cánh lông lại rơi nữa( cơ mà toàn là lông măng, ko có lông cánh với lông đuôi). Em không biết có phải nó thay lông không hay là tự nhổ lông, các bác chuẩn đoán giùm em với. Hôm mới bắt về thì em nó đau mắt, bị rụng 1 bên họa, em bôi thuốc mỡ vào cầu thì bây h rụng cả 2 bên rồi. lông lá xơ xác lắm các bác ợ.

Ðề: Chim em có phải là đang thay lông không?

Các bác giúp em với ạ...........................

Chim của bạn là bổi àh. Cám kích nóng ko điều chim kịp thời nên bị bức lông, bạn hạ cám mát chim dẫn tới thay lông luôn chứ còn gì nữa....keke chắc 2 tháng nữa xong lông...

chim mình là chim tơ, mình thấy biểu hiện của chim thay lông là ăn ít và hót ít, tuy nhiên con này 1 ngày vẫn 5k cào cào+ cám+ hoa quả ăn không thừa lại cái gì mà còn kêu suốt ngày.

Chim thay lông hót ít thì đúng, nhưng ai bảo chim thay lông ăn ít vậy, sai lầm. Chắc chơi chiêu trùm chim khi chim thay lông để nó ra lông nhanh nên nó ăn ít là đúng, vì để trong tối là chim nó ăn ít àh...cứ để chim thay lông tự nhiên, bình thường, tắm rửa, ăn uống nhiều dinh dưỡng vô là ok.

thì ra là thế, cám ơn bạn nhiều nha

Mùa này chim bắt đầu rơi lông, chim bạn như vậy nhất định là thay lông rồi, bạn chăm chế độ đặc biệt cho thay lông nhé

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên