chim không chịu hót đấu!mong các anh chỉ giáo..:x

anhquy

Thành viên Mới
Điểm
1
tình hình là e có 1 chú chào mào nuôi được 1 năm lồng!giọng rất tốt,toàn bắn 5,6t tiếng.nhưng khổ 1 cái là ở nhà 1minhf thì hót rất tốt,nhiều nhưng khi mang chào mào lạ đến hót đấu là ko chịu hót,mang đi càng ko?chỉ ve đuoc 1 lúc lại thôi..các bác xem chỉ bảo hộ em cách nuôi,chăm sóc cho e nó hót đâu ak!

Ðề: chim không chịu hót đấu!mong các anh chỉ giáo..:x

chim nuôi non lên chưa đủ tuổi lồng thì nó thế ban à,

Mình mới đăng ký thành viên, nhưng tìm mãi ko thấy mơi đăng bài, ai chỉ cho mình với - Cám
ơn

chim 1 năm lồng rồi mà như vậy là hơi kém rồi..bác chủ chịu khó vác nó đi dợt dãi. Mới những lần đầu thì treo xa ra, hở áo lồng ít thôi sau 1time nếu nhanh thì 1 vài tháng châm thì năm bảy tháng may ra nó mới khá đc

Mình mới đăng ký thành viên, nhưng tìm mãi ko thấy mơi đăng bài, ai chỉ cho mình với - Cám
ơn

Bạn vào Chuyên mục CM,thảo luận chung,kéo hết xuống dòng cuối và nhìn sang bên tay trái góc màn hình có dòng New Thread bạn nhấn chuột vào sẽ hiện ra 1 bảng Gửi Đề Tài Mới (Chủ đề, bài viết) chúc ban thành công =D>

Một năm lồng mà như thế thì chim chưa dạn lắm,với cả đấu đá thì ko phải em nào cũng đấu đá được bạn à:D tùy tốt chất từng em:) có em dày dặn trận mạc thì sẽ đấu đá tốt,có em từ nhỏ đã côn đồ hung hãn rùi, em của bạn ko thuộc dòng côn đồ hihihi...mình nghĩ bạn nên cho em ấy đi thi đấu bên ngoài...cho va chạm với các chim đấu khác dần dần em nó dạn ra thì sẽ đấu được bạn à,chúc bạn sẽ mau có được 1 em như ý của bạn
Thân mến!

còn chim em mới mua 3 ngày đâm méo lồng bay lun :(( nghèo còn gặp cái eo :(

e thấy chim hót rất tốt!hôm trước có ô đi mua chim,e gọi bán!vao 1 lúc o áy xem trả luôn 1t2 nhưng đòi sách chim đến thử..đến cchim nhà em chỉ ve ve còn chẳng hót!o ấy lại chê này nọ rồi ép xuống 1t nhưng e ko bán..lúc sau trả 1t2 nhưng e tức nên cũng chẳng thèm ý kiến!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên