Chim Không chịu tắm

LeTien88

Thành viên Mới
Điểm
3
Mấy bác có kinh nghiệm cho giúp em với,e vừa mua 1 em chào mào đả thuần,do chủ chim cũ bỏ bê nên không cho tắm,nay em mua về thì sang qua lồng tắm thì chim cứ bám nan lồng không chiu đứng cầu xuống tắm,em thử để 1 tiếng xem sao thì nó vẫn cứ bám nan không xuống cầu,các bác có kinh nghiệm giúp em cho nó tắm với,em cảm ơn trước

Chim bạn mua nguy cơ là chim má trắng nuôi lên rất cao hi hi hi, nếu nhà bạn nuôi nhiêu chim thì cho nó xem con chim nào đó tắm trước cứ sang 2 con qua 2 lồng tắm để kế bên nhau vào hôm là nó chịu tắm thôi

Chim bạn mua nguy cơ là chim má trắng nuôi lên rất cao hi hi hi, nếu nhà bạn nuôi nhiêu chim thì cho nó xem con chim nào đó tắm trước cứ sang 2 con qua 2 lồng tắm để kế bên nhau vào hôm là nó chịu tắm thôi
Anh Tuan cho em hỏi,nếu từ má trắng lên chim có điểm bất lợi nào không anh? Em thấy ra cội nó chơi cũng ok lắm,chim này em có thể trả,còn cách nào nhận biết nó từ má trắng nuôi lên nữa không anh?theo anh em nên giữ chơi hay nên Tra lại

Anh Tuan cho em hỏi,nếu từ má trắng lên chim có điểm bất lợi nào không anh? Em thấy ra cội nó chơi cũng ok lắm,chim này em có thể trả,còn cách nào nhận biết nó từ má trắng nuôi lên nữa không anh?theo anh em nên giữ chơi hay nên Tra lại
- Chim má trắng hay chim bổi đề có chim hay chim dở nếu bạn thấy giọng nó tốt và ra cội chơi tốt và không có tật lỗi gì thì giữ lại chơi cũng được vì mình thấy có nhiều con chim má trắng chơi tốt lắm vì thế cứ yên tâm nhé chơi chim miễn con chim ưng ý là được đừng quan tâm đến nguồn gốc cũng như xuất sứ làm gì cho nhức đầu

- Chim má trắng hay chim bổi đề có chim hay chim dở nếu bạn thấy giọng nó tốt và ra cội chơi tốt và không có tật lỗi gì thì giữ lại chơi cũng được vì mình thấy có nhiều con chim má trắng chơi tốt lắm vì thế cứ yên tâm nhé chơi chim miễn con chim ưng ý là được đừng quan tâm đến nguồn gốc cũng như xuất sứ làm gì cho nhức đầu
Em cảm ơn anh Tuan nhiều,em ráng tập cho nó tắm nữa là ok rồi a,em thấy nó qua lồng tắm cứ bu nan lồng,nên em tính sẽ cho 1 khay nược nhỏ vào lồng của nó,tập cho nó chịu tắm rồi dần dần e sẻ sang qua lồng tắm,anh thấy cách này ổn không anh?

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên