chim khuyên quá nhát

xuneo

Thành viên Mới
Điểm
1
chào cả nhà ạ...tình hình là em có nuôi 1 em khuyên mộc đc 2 tháng ( mua từ cửa hàng về ) nhưng em ấy quá nhát...cứ thấy người là phi và lao rúc ( sứt hết cả đầu cả mũi). Nhà em ngoài đường lớn nên e treo lồng ở cây cao tầm 3m trước nhà....3 hôm nay thấy tình hình ko ổn nên em đang sử dụng áo lồng và để theo kiểu chữ A...Nhưng tình hình vẫn vậy, e ấy vẫn lao như điênMong các bác chỉ em cách khắc phục ạ

Ðề: chim khuyên quá nhát

Chim già rừng thì con nào cũng phi bạn ạ! Chơi chim cần tính kiên trì, bác cứ chăm em nó thật tốt thì nó sẽ không phụ công bác đâu! Thân!

mách bạn cách này thuần em khuyên mà vẫn giữ được mặt mũi em nó khi thuần xong ngon lành như ban đầu , mình thuần cách này đối với mộc bổi mà mặt mũi vãn chuẩn đâu vào đấy : bạn đi mua 1 cái túi nhựa trong trong mà hay dùng để giấy tờ văn phòng nó hay dùng ý ( không nhớ tên nó gọi là gì ), rồi chụp quanh lồng ( lấy dây chun mà cố định 2 đầu nó là được, lúc lamg là bạn biết phải làm gì thôi mình ngại up hình ) , chụp như thế để hở 1 đoạn đủ để nhìn em nó, cóng thức ăn nước uống và thỉnh thoảng cầm tay huýt sáo nhử mồi, cứ thế kiên trì, em nó có phi có húc thoải mái con gà mái luôn..... em thuần nhiều bổi mộc bằng cách này rồi không quá1 thaáng vừa có em khuyên đứng lồng vừa cầm tay cho chén được mà khuyên thể vẫn ngon.

nếu mà có được 1 em khuyên đã thuần, cầm tay cho ăn được thì với cách này + kè lồng rồi cho em thuần ăn thì em bổi mộc tầm 3 hôm là nhảy xuống mổ tay ăn ầm ầm

Tuyển em khác đi nuôi 1 tháng mà rúc lồng.m nuôi chỉ 2 hôm là bỏ kái tật rúc lồng rồi nhưng vẫn nhảy

Tuyển em khác đi nuôi 1 tháng mà rúc lồng.m nuôi chỉ 2 hôm là bỏ kái tật rúc lồng rồi nhưng vẫn nhảy
minh nuoi 2 thang roi hic...................
<------ Bổ sung bài viết ------->
mách bạn cách này thuần em khuyên mà vẫn giữ được mặt mũi em nó khi thuần xong ngon lành như ban đầu , mình thuần cách này đối với mộc bổi mà mặt mũi vãn chuẩn đâu vào đấy : bạn đi mua 1 cái túi nhựa trong trong mà hay dùng để giấy tờ văn phòng nó hay dùng ý ( không nhớ tên nó gọi là gì ), rồi chụp quanh lồng ( lấy dây chun mà cố định 2 đầu nó là được, lúc lamg là bạn biết phải làm gì thôi mình ngại up hình ) , chụp như thế để hở 1 đoạn đủ để nhìn em nó, cóng thức ăn nước uống và thỉnh thoảng cầm tay huýt sáo nhử mồi, cứ thế kiên trì, em nó có phi có húc thoải mái con gà mái luôn..... em thuần nhiều bổi mộc bằng cách này rồi không quá1 thaáng vừa có em khuyên đứng lồng vừa cầm tay cho chén được mà khuyên thể vẫn ngon.

nếu mà có được 1 em khuyên đã thuần, cầm tay cho ăn được thì với cách này + kè lồng rồi cho em thuần ăn thì em bổi mộc tầm 3 hôm là nhảy xuống mổ tay ăn ầm ầm
bac cho em xin 500 anh duoc ko atks

có 1 cụ đã nói,em chỉ post lại thui đó là" muốn nhanh thì cứ phải từ từ"

1 năm sau thì sẽ khắc phục được, nhanh thì đc 100%, chậm thì 50% là mừng hehê

cảm ơn các bác đã chia sẻ kinh nghiệmem khuyên này 1 tuần nay đã bắt đầu chuyện và 1 2 lần chíu căng lên rồi....mặc dù vẫn rất nhát nên em ko có ý định thả để tuyển em khác :D

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên