Chim mộc nuôi hơn tháng không hót chuyện

draculavcn

Thành Viên
Điểm
8
Kính nhờ các bác chỉ giáo giùm e. E có chú khuyên mộc nuôi đến nay cũng được một tháng 10 ngày rồi. Hôm trc e có quay clip lên diễn đàn các bác bảo khả năng là trống cao. Cứ chăm sóc tốt sẽ chuyện ngay. Vậy mà đến giờ vẫn chưa thấy chuyện trò gì cả. Suốt ngày chìu chìu với chíu chíu. Chán quá các bác ak. Nhà e còn hai chú mộc khác nuôi đc 2 tháng đã chuyện rồi ạ. Vậy theo các bác e có nên thả e kia đi không hay cứ để nuôi ạ. mà các bác cho e hỏi nếu con kia là mái mà mình nuôi vậy thì hai e kia có líu không hay có mái rồi thì hai chú ấy lại không líu nữa ạ. E cảm ơn các bác nhiều
http://www.youtube.com/watch?v=i8aGv...ature=youtu.be

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Chim mộc nuôi hơn tháng không hót chuyện

bac moi nuoi dc hon thang thi chua an thua j ca. ma cac pro cho em hoi sao em ko add dc anh va video len dien dan vay?

Trong Clip ko thấy tiếng kêu gọi.Chưa thể biết trống mái.Thường thường chăm tốt chừng 3 tuần hót chuyện là chậm nhất ( chăm tốt nha bác ) còn ko thì phải tháng rưỡi -> 2 tháng.
Nhìn tướng ko nói lên điều gì.E đã từng bắt một số em mộc tướng dài ngoằng, xanh mướt ,... nói chung đặc điểm y chang đực.Mà mở miệng ra là chìu .. chìu ( tiếng mái ).E thả hết.
Nên nếu e của bác kêu tiếng kép rồi thì cứ yên tâm mà nuôi.Còn chưa kêu kép mà âm trầm thì cứ thả đi kiếm e khác nuôi cho khỏe.

keu tiếng kép là kêu sao vay bác???????????????????????????/

Tiếng kép là chim kêu 1 âm dài nhưng âm giữa nghe yếu....chim trong clip là nó chép chứ ko phải kép.

bac moi nuoi dc hon thang thi chua an thua j ca. ma cac pro cho em hoi sao em ko add dc anh va video len dien dan vay?
Bác vào trang upanh.com sau làm theo hướng dẫn là được luôn cả ảnh hay video đều đc tất
<------ Bổ sung bài viết ------->
Tiếng kép là chim kêu 1 âm dài nhưng âm giữa nghe yếu....chim trong clip là nó chép chứ ko phải kép.
E mới nuôi nên còn non kinh nghiệm. Bác có file tiếng kêu kép không cho e xin vs ạ. Để e về xem e khuyên nhà e có kêu vậy không. Chứ để quay đc clip lúc e nó kêu kép khó lắm bác à. Cứ đưa đt ra là e nó chỉ kêu vậy vs nhảy liên tục thôi.

Thường thì chim đã có líu rồi thì mới có tiếng kép bác ợhh...bác lên mạng xem đi, em hok có file...từ từ cũng bít àhh....

Mới post được 2 post thì chưa pót được ảnh và clip đâu; viết thêm cho đủ 10 bài đã bác ơi,

[MuHaiPhong.VN] Alpha Test máy chủ Hoàng Kim 13h00 ngày 07/07/2013

Chả bù cho mấy chú chjm nhà mình,chjm vừa bẫy về thấy bóng bộ đẹp lọc ra 2e có tố chất nhất về nuôi đúng 2 ngày là chuyện rôm rả và vào cám tới ngày thứ 5 là bắt đầu cất tiếng líu đầu tiên Hjj.

Chim nuoi mot thang khong truyen thi tha di ban a.co nuoi cung phi cong thoi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên