chim mới bị ngoái .xin ý kiến các pác

nguudaika1

Thành Viên
Điểm
6
mấy pác cho em hỏi cái . con chim em mổi khi nó hoảng hay ngoái lại .nhưg khi chơi hay căg thì k có ngoái .
mấy pác cho em hỏi bị như thế có fai bị ngoái k ạk .để lâu có sinh tật k
cách chửa trị làm sao xin ý kiến cái ạk /:)/:)

Ðề: chim mới bị ngoái .xin ý kiến các pác

Đó là tật ngoái của chào mào rồi,khó mà chữa được. Nuôi thuần thi sẽ ít ngoái hơn.

bạn để cầu thế nào , nuôi lồng tròn hay vuông chữa ngay không hỏng chim

Minh de 3c thang nuoi long tron do bn .bn co cach nao chi minh vs .cho xin cai yahoo nc cho de nek

cố gắng đừng cho nó hoảng nữa.ngoái thì lồng thái cũng ngoái

Mình đã gặp 1 con cũng như bạn, chơi giàn thì ko ngoái nhưng đứng 1 mình lại ngoái và đã và đang chữa và thấy ko còn ngoái nữa khi mình thay lồng khác. Cách chữa thế này nhé : bạn cho em nó vào 1 cái Lồng Vuông om Bổi, đặt 2 cái cầu góc chéo nhau và 1 cái cầu chính, nâng cả 3 cầu lên cao trên vanh trên cùng và cắt tấm bìa cát tông che toàn bộ nóc lồng lại. để cóng thức ăn nơi cầu góc, cóng nước dưới đáy lồng tránh chỗ chim đứng ị vào cóng. bạn nuôi em nó như thế khoảng 1 tuần sau rồi thử hạ cầu chính xuống như bình thường sẽ thấy đỡ hơn. nếu muốn chữa khỏi hẳn thì phải nuôi ép cầu như thế khoảng 1 tháng hoặc hơn là tùy vào mức độ nặng nhẹ của bệnh. Bạn cứ làm như mình nói đi và mình đã chữa 1 em tương đối thành công. Chúc bạn thành công

Mình đã gặp 1 con cũng như bạn, chơi giàn thì ko ngoái nhưng đứng 1 mình lại ngoái và đã và đang chữa và thấy ko còn ngoái nữa khi mình thay lồng khác. Cách chữa thế này nhé : bạn cho em nó vào 1 cái Lồng Vuông om Bổi, đặt 2 cái cầu góc chéo nhau và 1 cái cầu chính, nâng cả 3 cầu lên cao trên vanh trên cùng và cắt tấm bìa cát tông che toàn bộ nóc lồng lại. để cóng thức ăn nơi cầu góc, cóng nước dưới đáy lồng tránh chỗ chim đứng ị vào cóng. bạn nuôi em nó như thế khoảng 1 tuần sau rồi thử hạ cầu chính xuống như bình thường sẽ thấy đỡ hơn. nếu muốn chữa khỏi hẳn thì phải nuôi ép cầu như thế khoảng 1 tháng hoặc hơn là tùy vào mức độ nặng nhẹ của bệnh. Bạn cứ làm như mình nói đi và mình đã chữa 1 em tương đối thành công. Chúc bạn thành công

Bạn cho hỏi, khi cho em nó về lồng cũ thì sao ạ?

Phóng sinh thôi bác ơi, ngoái khó chữa lắm, em toàn phóng sinh thôi, hix

Tốt nhất là bạn nên thuần em nó cho thật tốt,một khi em nó quá thuần rùi thì mình chỉ thỉnh thoảng mới thấy em nó ngoái khi bám lòng để đá thôi.còn về chữa khỏi ngoái thì mình chưa nghe ai nói là chữa khỏi bệnh cả,xin chia buồn.

Các bác cho e hỏi con CM của e khi bám vanh lồng thì nghiêng đầu sang 1 bên rồi quay về cầu chính đậu thì có phải ngoái ko ạ. Hay chỉ khi con chim bám vanh rồi quay đầu đi quay đầu lại nhiều lần mới là ngoái ạ?

Mình thấy cách của MrCo1982 nói cũng ok đấy. Bạn thử làm như thế đi, nhưng có điều là phải kiên nhẫn nha. Thường xuyên xem biểu hiện của em nó như thế nào."Dục tốc bất đạt". Chúc thành công!

<Đường đời muôn vạn nẻo>

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên