chim nhồng bị gãy cánh

nhimuitau2013

Thành viên Mới
Điểm
1
chim nhồng bị gãy cánh .
co cach nao cuu duoc ko may anh
chim nhong 1 nam tuoi roi bi gay canh

Ðề: chim nhồng bị gãy cánh

Giết nó thui bạn không nó cung chết

lấy thanh tre làm nẹp kiểu như bó bột thôi.nếu gần mấy ông thầy lang vườn chuyên bó thuốc nam hỏi thêm.đã gặp qua 1 em chào mào bị hỏng cánh khi bẫy sập . chủ để tự khỏi nhưng xệ cánh.bác cứ mạnh dạn làm đi

để yên tự nó lành à. nhớ che bớt lồng lại, em nó nhát luôn đấy

Mình chưa có kinh nghiệm vụ này nhưng có lẽ bạn cắt gọn lông cánh để nó không vướng, cố định cánh. Và trùm lồng cho em nó bớt hoạt động.

"Chó liền da - gà liền xương" ý nói dễ khỏi. Bữa con Vịt xiêm bị con khỉ vàng nó cắn, mình thấy chân nó gãy ngặt hẳn sang 1 bên. Con Vịt ko đi dc cứ lết lết, thuong qua nhung biết làm sao. Ấy mà hồi sau tự nó lành, lại chạy như bình thường. Chim thì thấy cầm vào nó nó càng dãy dụa, càng tệ đi, cứ để yên là tốt nhất. Cho ăn tươi cho nó có chất mau phục hồi. Chim gãy cánh thì khỏi sợ nó bay mất :D

Ko biết bác có để ý nó ăn uống ko..nhớ để thức ăn thấp xuống, bỏ cầu hoắc gắn thấp nhất có thể. Tránh cho chim vận động khó khăn. Ma tốt nhất bỏ cầu đi để giấy dưới sàn hoặc cho vô hộp kết hợp ắn uống dễ dàng đầy đủ. Đinh can thiệp vao chỗ đau thi phai nhờ người giúp. Đưng để nó hoảng la trầm trọng hơn. E ko biết bó thế nao nhưng có lẽ nên bó sớm. Nếu giờ chưa bó thi đừng bó nữa vi trễ rui.hx. Noi sai gi bac bỏ qua nhé. Hi vong dau này nó ko bi tật.vừa khổ thân bác vừa khổ thân nó bị ghét

em cam on tat ca moi nguoi da chi dan

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên