Chim Nhồng của mình đả biết nói

Tường Lâm™

Thành viên Mới
Điểm
1
Rất là vui ,sao bao nhiêu công sức chăm sóc từng miếng ăn ,giấc ngủ cho nó ..thì bây giờ nó đả không phụ lòng mình là đả cất lên nói 2 tiếng '' rin ơi '' ( tên của mình ) và '' có khách '' .Em này của mình nuôi đúng 5 tháng là biết nói sơ sơ ,và bây giờ đả nói rõ như người là 6 tháng ..nó nói rất rõ và to .Nhưng bây giờ nó chỉ noi được 2 từ '' rin ơi '' và '' có khách ''

Ai vào củng nói chim này của mình là con trống ,vì tướng tá nó nhanh nhẹn và nói giọng to và rõ .Nhưng mình thì không biết nó thuột giới tính nào:))...Dưới đây đoạn clip mình mới quay lúc sáng ,ae xem và đánh giá giúp nhé !Máy quay hơi cùi ae xem clip thông cảm nhé !:)..Thanks ae

Ðề: Chim Nhồng của mình đả biết nói

Máy quay vậy mà kêu cùi,ngon quá rồi đỡ hơn máy mình có 5.0mega quay kém xa hihi,pé của bạn đẹp lắm chúc mừng nha ! bạn chờ xem nó có đẻ trứng hay ko là bít ngay đực hay cái ý mà;)) mình hok rành loài này lắm chỉ có cao nhân về Nhồng bít á,mình có 2 pé Cưỡng và Sáo nâu được 2,3 tháng tuổi biết nói gió rồi,hok biết khi nào mới gọi được tên mình nhỉ hihi;))
<------ Bổ sung bài viết ------->
Mà chỗ bạn nuôi sao ồn ào quá zậy ? ảnh hưởng chim lắm á

Mái chứ trống gì. Còn này mồm còn bé đó. Con của ông chú hét suốt.

Máy quay vậy mà kêu cùi,ngon quá rồi đỡ hơn máy mình có 5.0mega quay kém xa hihi,pé của bạn đẹp lắm chúc mừng nha ! bạn chờ xem nó có đẻ trứng hay ko là bít ngay đực hay cái ý mà;)) mình hok rành loài này lắm chỉ có cao nhân về Nhồng bít á,mình có 2 pé Cưỡng và Sáo nâu được 2,3 tháng tuổi biết nói gió rồi,hok biết khi nào mới gọi được tên mình nhỉ hihi;))
<------ Bổ sung bài viết ------->
Mà chỗ bạn nuôi sao ồn ào quá zậy ? ảnh hưởng chim lắm á

Ở chổ mình gần tiệm cửa sắt ,gò ,hàn suốt ngày ...nên hơi ồn..mình tính đem chim về trong nhà trong ,nhưng mình sợ không ai chăm sóc..mình thì ở ngoài này làm...đang phân vân không biết tính sao ?cảm ơn các bạn đả góp ý

bạn dạy nó nói sao hay zậy chỉ mình thử đi cách của mình là đứng gần lồng rồi noi từ có khách như zậy khoảng 15 phút mỗi ngày mình nuôi chim cưỡng chim cưỡng mình chưa bik nói mà bik hót tiếng chim cu =]]z chỉ cho mình cách dạy nó noi nha bạn

bạn dạy nó nói sao hay zậy chỉ mình thử đi cách của mình là đứng gần lồng rồi noi từ có khách như zậy khoảng 15 phút mỗi ngày mình nuôi chim cưỡng chim cưỡng mình chưa bik nói mà bik hót tiếng chim cu =]]z chỉ cho mình cách dạy nó noi nha bạn

Thật ra dạy nó nói tiếng người như mình củng ko khó lắm ! cứ 1 từ bạn nói đi nói lại nhiều lần trong ngày...đứng sát nó để nói cho nó nghe..nhưng phải tuyệt đối yên tỉnh ...nó nói đc từ đó rồi đả dạy tiếp từ kia ...củng đòi hỏi sự kiên nhẩn nửa bạn .

chúc mừng bạn nhé chú ta nói sõi vậy là tốt rồi nó chưa quen còn ngượng mồm lên nói nhỏ thôi thời gian nua sẽ nói to thôi mình cũng có em sáo nâu đc 6t mà bây giờ mới đang bặp bẹ va còn nghọnh lắm chuc ban va e nó vui vẻ nhé

chúc mừng bạn nhé chú ta nói sõi vậy là tốt rồi nó chưa quen còn ngượng mồm lên nói nhỏ thôi thời gian nua sẽ nói to thôi mình cũng có em sáo nâu đc 6t mà bây giờ mới đang bặp bẹ va còn nghọnh lắm chuc ban va e nó vui vẻ nhé

Cảm ơn bạn ......................................

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên