chim nhốt chung lồng mong dc chỉ giáo

chim cucu

Thành Viên
Điểm
16
chiều nay đi bắt chào mào cu e lại cho đôi khuyên ,mình chưa nuôi khuyên bao giờ nên muốn hỏi anh e nhốt chung cùng một lồng sau một thời gian mới tách có ảnh hưởng gì ko?chưa nuôi bao giờ nên sợ die ko muốn mua thêm lồng nữa cho trật nhà mong a e chỉ giáo. thanhk' nhìu

Ðề: chim nhốt chung lồng mong dc chỉ giáo

ko ảnh hưởng gì đâu bác. Nếu đã vào cám rồi thì cứ mua cái lồng nữa tách ra mà nuôi, xem con nào là đực thì để lại, ko die đâu:)

ko ảnh hưởng gì đâu bác. Nếu đã vào cám rồi thì cứ mua cái lồng nữa tách ra mà nuôi, xem con nào là đực thì để lại, ko die đâu:)

Đúng đấy bác, tách nó xa nhau ra, thấy con náo hót chuyện là để lại. Mong là cả 2 con8->

cám ơn 2 bác cho e hỏi để thuần khuyên có lâu như họa mi cả chào mào ko ạ

cám ơn 2 bác cho e hỏi để thuần khuyên có lâu như họa mi cả chào mào ko ạ

Nhất mi, nhì khuyên, tam mào, tứ chòe hii! Thuần khuyên không khó như nhiều người nói đâu bạn ạ! Thuần khuyên rất dễ, nhà cứ đông người hoặc gần chợ hoặc nhà bán cafe thì kể cả bạn ko chăm sóc nó nhiều nhưng nó cũng thuần đét. Thân!

Tắm ngày 1 lần (để nó tự tắm chứ không phun nước nhé)
Cho lượng thức ăn vừa phải để không chết đói, 1 ngày cầm sâu và kiên nhẫn để nó mổ 1 lần.
Treo ngang mặt người chô đông người qua lại, mở áo lồng chữ A và mở dần dần sau nhiều tuần
Nhớ đậy nóc lồng nhé, chứ không thuần xong nó lại ngoái lộn thì cơm toi
1-3 tháng sau , bạn sẽ có chú chim tương đối thuần

mình thấy thuần khuyên đơn giản hơn cm,mình nói vậy ko bik có đúng ko,mình chơi cm cũng 6 năm rồi,nhưng để thuần 1 ông cm già rừng cực lắm.

Em vừa được biếu 1 đôi khuyên bổi, em tách ra làm 2 lồng thò tay vào nó bay toán loạn,sước hết đầu! Liệu em làm thế ảnh hưởng gì không các bác. Các bác tư vấn giưp em với ạ. Em xin thank mọi người

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

ối giời, chim mộc mà bạn thò tay vào nó giẫy là đúng, cứ phủ vải lồng để mở chữ a, để nơi đông người qua lại, tốt nhất đặt đất, làm vậy đến khi em nó ổn định rồi thì phanh áo lồng to hơn.

làm như minh đây nha bạn: mình để 2 em Vk đặt đất rồi phủ 1/2 lồng, cứ làm như zay nếu bạn cảm thấy con chim đã thuần rùi thì hãy từ từ kéo vải lồng lên 2,3/4 là được
Chúc bạn thành công!:D

............................................................

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên