Chim Rẻ Quạt Nhà Duongrau01 -11-2014

duongrau01

Thành Viên Kỳ Cựu
Điểm
113
Chúc Mừng Diễn Đàn Hoạt Động Trở Lại - Thank Mod Nhiều
có mấy em Rẻ Quạt đang thay lông củi lửa chưa căng nhưng chào mừng diễn đàn hoạt động trở lại vui quá - hôm nay rảnh post lên mời ace vào góp tí gió cho diễn đàn sôi nổi tí nào - than

Chúc Cả Nhà chim rừng Vui Vẻ !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Relate Threads
Nhặt dc chim vào mùa đông
Nhặt dc chim vào mùa đông bởi PVT2,
Chim này tên là gì đây m.n
Chim này tên là gì đây m.n bởi LVD_SL,
chim này là chim gì
chim này là chim gì bởi jintiny,
Latest Threads
Nhặt dc chim vào mùa đông
Nhặt dc chim vào mùa đông bởi PVT2,
Chim này tên là gì đây m.n
Chim này tên là gì đây m.n bởi LVD_SL,
chim này là chim gì
chim này là chim gì bởi jintiny,
Không biết nuôi loại này có khó không nhỉ bác ? nghe nói làm cám cho chim tương đối khó và chim này không ăn sâu mà chỉ ăn dòi thì phải, trong sài gòn thì nhiều chim này nhưng không thấy ai nuôi

Ðề: Chim Rẻ Quạt Nhà Duongrau01 -11-2014

Chim này nuôi từ con lên hay sao vậy bạn? Được mấy mùa rồi? Bạn có thể tư vấn về cách nuôi cụ thể cho anh em được không? Mình rất thích nuôi loại này nhưng thấy bảo khó nuôi nên không dám nuôi.

bạn cho mình xin số đc ko có y chia lại 1 con ko , bạn cũng đam mê hút mật thì phải

Ðề: Re: Chim Rẻ Quạt Nhà Duongrau01 -11-2014

Không biết nuôi loại này có khó không nhỉ bác ? nghe nói làm cám cho chim tương đối khó và chim này không ăn sâu mà chỉ ăn dòi thì phải, trong sài gòn thì nhiều chim này nhưng không thấy ai nuôi

ko phải đâu mod ơi - chim này ăn sâu quy đó mà - vì tập tính của loài chim nay là chao lượn đớp mồi - thức ăn chính ngoài thiên nhiên là ruồi - muỗi - và các côn trùng động kể cả các loài sâu nhỏ trên thân cây - chính vì tập tính đó lên ta bắt được con có bản lĩnh mổ mồi thụ động là khó có khi bắt cả chục em mới kiếm được 1- vài em biết mổ mồi - những em này thuần và vào cám là ok - chứ ko phải nó ăn giòi đâu mod - vì ở khu bãi rác và ct phụ thì thường nhiều côn trùng hơn !
*** chim của tui ăn sâu quy và cám hạt vô tư đấy chứ - cám là chính còn sâu chỉ là phụ thôi !

Chim này nuôi từ con lên hay sao vậy bạn? Được mấy mùa rồi? Bạn có thể tư vấn về cách nuôi cụ thể cho anh em được không? Mình rất thích nuôi loại này nhưng thấy bảo khó nuôi nên không dám nuôi.

chào bạn chim này mình bẫy già nuôi lên - con ở lồng bẫy thì 3 mùa còn lại 2 em kia thì mới có 1 mùa thôi
*** chim này nuôi non lên ko bao giờ thành công ( mình đã nuôi thử nhiều rồi ) nuôi non lên thì cứ đến thay lông là liệt chân và die còn hót thì ko bao giờ có lửa rừng chỉ kêu chps chíp như gà con và huýt như gười huyt sthôi - lản !
*** cách thuần bạn cắt sâu quy nhỏ tra trộn cám chòa giã nhỏ thành bột - ngày đầu ít bột cám thôi đổ 1 ít xuống sàn lồng 1 ít vào cóng
**** lồng thuần và nuôi thì dùng lồng đáy liền kiểu lồng khuyên ko có lan đáy nhé - cóng ăn và uống thì dùng loại cóng miệng rộng và nông nhé ( vì chim cổ ngắn và mỏ ngắn )làm như vậy bạn phủ áo lồng treo lên ( KOcần kéo Khóa áo để chim Thoáng còn tìm đồ ăn )
** Ví DỤ sáng bạn bắt thì khoảng 1-2 h chiều bỏ xuồng xem thấy chim ăn hết sâu là ok thì ta cho thêm mồi vào - nếu thấy còn nguyên thì phóng sinh cho lành kiếm em khác - vì em đó ko có khả năng mổ mồi nếu cố để chỉ 1h sau là die - tội nghiệp - chỉ vậy thôi - chúc thành công - Than !

bạn cho mình xin số đc ko có y chia lại 1 con ko , bạn cũng đam mê hút mật thì phải

chào bạn đã quan tâm đến loài chim cỏ này - Tel của mình là 0904678203 - bạn muốn bao nhiêu cũng có - chỉ e rằng bạn ở quá xa ..
** về hút mật thì bạn nói đúng mình hiện tại có hơn 20 em hút mật trong tổng số 6 loài chim hút mật - mình đang nhờ các bạn ở miền nam kiếm hộ xem còn loài chim hút mật nào mới ko
*** mong muốn của mình là đang muốn sưu tầm một bộ chim hút mật - hiện tại trên thế giới có 131 loài chim hút mật - ở Việt Nam mình có 15 loài thì nhà mình đã sưu tầm được 6 loài mình đang cố kiếm và nuôi lấy 10 loài - cả nhà hút mật nếu có giúp mình nhé - xin cảm ơn trước ! *
**** thú vui của mình là thích nuôi những loài khác kiểu - như chim rẻ quạt - chim hút mật ..vvvv
**** nghĩ cũng buồn cười - To thì Bìm Bịp Nhỡ nhàng thì rẻ quạt - bé thì hút mật - tí xíu nữa thì Ốc mít ... Mời các bác có điều kiện ghé thăm - Than !

không biết nhà bác ở đâu nhỉ để khi có điều kiện thì mình ghé thăm và tham quan dàn chim nhà bác

thật là 1 thú vui khác người .

Ðề: Re: Chim Rẻ Quạt Nhà Duongrau01 -11-2014

không biết nhà bác ở đâu nhỉ để khi có điều kiện thì mình ghé thăm và tham quan dàn chim nhà bác

Chào mod nhà tui ở kinh môn - hải dương - hồi tháng trước TanOai ra HN công tác cách nhà tui 100km tui mời mãi mà TanOai bận ko có đ|k ghé qua - vừa rồi ACE trong nam ( TanOai & Jakychau .. ) mới chuyển cho tui -Xanh Tím -Tía Ô - 7 Mầu - Đà Lạt - tất cả đã ăn cám khô và chơi lai rai rồi - Chim đẹp khỏe mạnh - OK - Cảm ơn các ACE trong Nam nghe - khi nao mod ct HN hoặc Hải Phòng nhớ ghé qua tư gia tui thăm quan nhé - rất mong được đón các bạn quan tâm - than !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Nghệ nhân rồi bác ơi! có dịp phải qua hoc hỏi bác!

Nghệ nhân rồi bác ơi! có dịp phải qua hoc hỏi bác!

cảm ơn bác - bác lại quá khen rồi - làm gì có - nghệ nhân gì đâu - chỉ là một thú vui - một đam mê - mọi người đều cố gắng - sẽ đạt được thôi - mời bác có dịp nghé qua tư gia tui chơi anh em cùng giao lưu - than !

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên