Chim sổ lồng (Nhồng)!

langtu1204

Thành Viên
Điểm
18
Nuôi Chim có những thất vọng và hụt hẫng, chẳng có gì ấn tượng khi nhìn Chú Chim cưng của mình vỗ cánh bay đi...
Tối qua nằm ngủ mơ thấy mình rụng 1 cái răng mà không máu, là một điềm báo không may mà không liên quan đến người trong gđ (ae đừng ném gạch bảo mình mê tín). THế là sáng nay mở lồng Chim đưa ku Nhồng qua lồng lớn cho em nó bay nhảy. Nếu những mọi hôm thì em nó ọ ẹ chờ mình bắt qua, hôm nay em nó tự ra cửa lồng, rồi vù một cái lên tường rào, mình lấy ghế để bắt xuống, chưa kịp đến là em nó vù một cái lên cột điện. Em nó kêu giọng rất là lạ mọi ngày, nhìn vóc dáng em nó rất đẹp, đứng vươn cao như một biểu tượng khao khát tự do cùng với Thiên Nhiên vậy. Mà đúng là không gì bằng cuộc sống tự do mà, khi được vùng vẫy thì em nó mới có thể hót những tiếng hay như vậy được.
Mong sao em nó có thể sống được trong tự nhiên hoặc về với chủ tốt. Đừng bị chó mèo ăn thịt hoặc chết đói là vui rồi!Gò Vấp - ngày 9/9/2013.

Ðề: Chim sổ lồng (Nhồng)!

Nhồng ko thuần thả rồi, nuôi Sáo đi bác cho chạy rông :D , có bay cũng đỡ tiếc. Mà giống nhốt lồng quen rồi ra ngoài hay bị tóm lại lắm. Đợi mấy bữa nũa xem nó có tự vác xác về ko.

của đi thay người, chia buồn với a!a vẫn còn 2 em mà phải ko?

Còn 2 em 5 tháng tuổi, con Nhồng con nuôi lên sổ vì a chủ quan, cắt cánh 6 cọng rồi. Mấy hôm thả ra nó chỉ bay là là và nhảy lò cò thôi. Con này bay cũng tiếc vì nó thông minh hơn 2 con kia, biết mổ sớm, cho ăn hay làm gì cũng dễ, đút cám Thái thì không bao giờ để rớt, mổ Cám cũng ít bị rơi rớt nữa...

Lại 1 ng mất chim. Xin chia buồn.. Lần sau nhớ cẩn thận hơn. Nhồng củ mình sổ lồng 5-6 lần mà chưa bay đi.

Chia buồn cùng bạn......................

Đã bán

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Cho bac ban mac nhi. Minh mua long nay co 130k.

Và niềm vui đã quay trở lại chưa? :)
Có buồn gì đâu, chỉ tại cái mê Chim nên bắt chúng nó "ở tù". Nay nó tự do hạnh phúc thì cũng vui cho nó thôi.
Rãnh thì chủ nhật lên nhà mình chơi, 2 con Nhồng mình thay lông cũng 70% rồi.

Có buồn gì đâu, chỉ tại cái mê Chim nên bắt chúng nó "ở tù". Nay nó tự do hạnh phúc thì cũng vui cho nó thôi.
Rãnh thì chủ nhật lên nhà mình chơi, 2 con Nhồng mình thay lông cũng 70% rồi.
Ok! bữa nào rảnh lên. :)............chuẩn bị biết nói rồi đấy

lồng đẹp nhỉ...mua ở cà mau tới 230 k lận

lồng đẹp nhỉ...mua ở cà mau tới 230 k lận
Hihi, ở SG tiệm Dì Tám đã 200K rồi, xuống đó thêm cước phí giá đó đúng rồi. Cái lồng đó mình đã bán lại 100K.
<------ Bổ sung bài viết ------->
Ok! bữa nào rảnh lên. :)............chuẩn bị biết nói rồi đấy
2 em lâu lâu cũng nói rồi đó, ngày cũng nói vài lần, mà tuổi này bọn nó phá thức ăn quá, gắp 10 hạt là vứt hết 8 hạt rồi ... Nhà mình giờ có thêm 2 em Chòe Than mới lớn nữa. 1 tháng nữa là có Chim chơi rồi.

Hihi, ở SG tiệm Dì Tám đã 200K rồi, xuống đó thêm cước phí giá đó đúng rồi. Cái lồng đó mình đã bán lại 100K.

2 em lâu lâu cũng nói rồi đó, ngày cũng nói vài lần, mà tuổi này bọn nó phá thức ăn quá, gắp 10 hạt là vứt hết 8 hạt rồi ... Nhà mình giờ có thêm 2 em Chòe Than mới lớn nữa. 1 tháng nữa là có Chim chơi rồi.
Con nhồng ở nhà lớn tướng rồi vẫn còn phá đồ ăn nè. Bỏ đồ ăn ít thôi. Thấy nó không ăn nữa thì mang ra chứ phá phí lắm.

Chia buồn cùng a nhé !!!!!!!!!!!!!
Con nhồng ở nhà lớn tướng rồi vẫn còn phá đồ ăn nè. Bỏ đồ ăn ít thôi. Thấy nó không ăn nữa thì mang ra chứ phá phí lắm.

Dạo này chim có thế nào rồi Hưng ???

Chia buồn cùng a nhé !!!!!!!!!!!!!

Dạo này chim có thế nào rồi Hưng ???
Cũng bình thường thím Hà à. Con nhồng nói nhiều, la ó nhiều và em xích thì bập bẹ được ít, nhưng hiếm khi thấy nó nói. Ít có thời gian tập nói cho tụi nó.

rồi rip luôn ng ta thấy thì bắt nuôi k dễ die lắm vì con này phản xạ kém. Mình có con nuôi n từ hồi k có lông canh đút cám n ăn cực lắm tới khi n bập bẹ bay 2 lần, 1 lần vù cái từ nhà sau lên đằng trước may mà n bám lên cái màn bắt lại dc, lần 2 đang cho n bu lên khúc gỗ tắm nắng vù cái n bay qua nhà đối diện. Con này mình cũng tập thả n dữ lắm nhưng sau 2 vụ trên + thả trong phòng mà n bay quờ quạng tùm lum mình xác định là n mà biết bay n sẽ bay mất nên k bao h dám thả và rất cẩn thận khi tắm cho n

rồi rip luôn ng ta thấy thì bắt nuôi k dễ die lắm vì con này phản xạ kém. Mình có con nuôi n từ hồi k có lông canh đút cám n ăn cực lắm tới khi n bập bẹ bay 2 lần, 1 lần vù cái từ nhà sau lên đằng trước may mà n bám lên cái màn bắt lại dc, lần 2 đang cho n bu lên khúc gỗ tắm nắng vù cái n bay qua nhà đối diện. Con này mình cũng tập thả n dữ lắm nhưng sau 2 vụ trên + thả trong phòng mà n bay quờ quạng tùm lum mình xác định là n mà biết bay n sẽ bay mất nên k bao h dám thả và rất cẩn thận khi tắm cho n
Nhồng chỉ thả khi cắt hết cánh thôi. Tại mình chủ quan khi đã cắt hết 5 lông cánh bên ngoài 1 bên rồi. Ai ngờ nó còn bay khỏe thế. Mà mấy ngày trước nó chỉ nhảy lò cò ngoài sân thôi.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên