Chim Tây Hồ bẫy đấu =)) Trống hay Mái các bác thẩm giúp e

quachcongtu

Thành Viên
Điểm
6
Tây Hồ con con :)).,...... BẪY ĐẤU =))))))))))))2 đốm lưỡi to ( thường thì e thấy con nhỏ nào cũng có đốm )
Lông đuôi 12 cái
Tổ có 3 em e này nhanh nhẹn nhất nhưng k fai e to nhất, có con to hơn tí tí, 1 em còn lại thì bé hơn hẳn nằm im trên cầu -,-

Và bây giờ e nó như lày ạ... hót suốt ngày :)

-----------------------------------------
Lâu có tjan lên 4rum. Up cái video cho a e thẩm.
Chim đuôi cụt cánh tơi tả là con non e nuôi lên bên trên. còn con còn lại là chim hình như là Huế mộc 11 tháng lồng.
Con nhỏ láo quá hnay e nhốt chung cho tắm chung luôn, để chim nhớn dần nó 1 trận :D

--------------
Sau khi có thêm khán giả =)) tơi bời luôn =))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Chim Tây Hồ bẫy đấu =)) Trống hay Mái các bác thẩm giúp e

theo ý kiến của mh nếu nuôi chim non phải có thầy giỏi thì mới bõ nuôi chứ k nuôi chim non lên chỉ riêng giọng đã mất giá trị lắm r,còn nhiều tật lỗi nữa.

đẹp đấy con này chắc đá lồng bẫy ầm ầm nhỉ :)) mình cũng nuôi 2 con non mùa này cho cạnh em mồi giờ bắt đầu hót đc vài câu rồi cũng may là học hót mà nó cũng sổ được 5 âm , quan trọng là có thầy bạn ạh

đẹp đấy con này chắc đá lồng bẫy ầm ầm nhỉ :)) mình cũng nuôi 2 con non mùa này cho cạnh em mồi giờ bắt đầu hót đc vài câu rồi cũng may là học hót mà nó cũng sổ được 5 âm , quan trọng là có thầy bạn ạh
Vui mà bác? như thế này bao lâu nữa thì hót chuyện dc bác nhỉ

2 tuần nữa là hót chuyện đc rồi,kiếm nhà nào nuôi chim già mà ép giọng bạn à, hoặc quen ai nhà bán chim ý. ra cho học giọng.

con này nhìn mặt có vẻ ngầu phết. cho nó đi theo con Mi chiến bái làm sư phụ. cho sau này em nó võ công thâm hậu mà làm chào mào chiến.hhhhheeeeeeeeeeeeeee

bọn này khoảng 3 tuần nữa bắt đầu cho ép giọng là đẹp . ko có chào mào thì theo bác hoanglong ép mi chiến cũng được :))

em rất thích nuôi chim mà nuôi toàn chết

Nhà k có chym hay để học giọng rùi :(. Chắc đến tuổi fai cho e nó đi bái sư thôi. E cũng định cho nó nghe clip hàng ngày và tuần 1 lần cho ra cội xem các bậc cha chú thẩm du. Hy vọng là Hotboy :)) chứ hót gơn là e nuôi thả cho vui ~.~! Tiện cho e hỏi có bác nào ép giọng thành công qua clip chưa ạ.
<------ Bổ sung bài viết ------->
em rất thích nuôi chim mà nuôi toàn chết
Vậy fai tìm hiểu thật nhiều va mất học phí bác ạ

Con này nhìn có triển vọng ^_^
<------ Bổ sung bài viết ------->
con đực mà bật giọng chim mái cho nghe thì có bị sao không mấy anh nhỉ, em nghĩ bật giọng mái cho em trống nghe thì hót sung hơn

Nhìn thì nhiều khả năng là trống ( ý kiến của mình thôi nhé ), đã goi là học thì có gì học nấy, cú có tiếng là học tuốt nên bác chó dại mà bật file cm mái nhé. Em cũng thấy có người ép bằng cách bật file mp3 rùi ( khá là công phu, anh ấy chơi 4 loa 4 góc, treo lồng ở giữa cao hơn một chút....) nhưng không tìm thấy bác thử google sem sao

Vâng. Thks bácAh hôm nay e thả vào âu nc. E nó bé mà đã biết bơi các bác ah. Tắm như vịt :)))

lâu lâu vào lại 4rum khoe hàng tí ạ :D :D :D:D :D :D

Chim chào mào của bác chủ như thế nào rồi, post clip cho ae nghe với..

Em mới up thêm cái video em Tây hồ ngày ấy bây h mời a e đánh giá ạ =))))))))))))))))

Chim đẹp đó bạn! Bạn kè chim non sát vậy mốt có bị bể không? mình cũng đg có 1 con non sắp biết ăn không biết trống hay mái nữa nôn quá à >"< .

Ðề: Re: Chim Tây Hồ bẫy đấu =)) Trống hay Mái các bác thẩm giúp e

Chim đẹp đó bạn! Bạn kè chim non sát vậy mốt có bị bể không? mình cũng đg có 1 con non sắp biết ăn không biết trống hay mái nữa nôn quá à >"< .
KO bể bạn ak. Tại nó láo quá nên mún cho mấy con thầy dạy cho bớt hư :)),
Tách ra là nó lại om tỏi phồng mồm lên ấy mà. Mùa vừa rồi ko chăm đc lông lá chán quá :(

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên