chim yểng mới mua

chichchoetq85

Thành viên Mới
Điểm
1
tình hình là chiều nay mình nhờ mãi mới mua được 1 con.vội quá không chụp ảnh pot cho cả nhà xem và đánh giá.mình mua em nó là 2tr500.liệu có mác không?chim non được khoảng 7-8 tháng tuổi?đang tập nói?với lại cái tich đang nhú.cả nhà cho mình hỏi thức ăn cho nó là loại nào vậy?và có nên cho nó ăn ớt được chưa vậy?

Ðề: chim yểng mới mua

ko biết bạn ở đâu chứ chỗ mình yểng nói rồi mới có giá đấy. 7-8 tháng tuổi tập nói tầm 1.8m đổ lại thôi. chưa nuôi loại này bao h nên ko bít cho ăn ntn[-(

ở trong box có chuyên mục thức ăn cho Nhồng và cách nuôi đó bạn!!!
cũng không có gì khó!!!
_cám ba vì
_trái cay
_thịt,tôm,cá tươi thái nhỏ
_ớt tươi bỏ hạt
_tắm nắng thường xuyên
_tắm nước 2 ngày 1 lần
nếu bạn ở các tỉnh phía Bắc thì giá đó không đắt lắm đâu,quan trọng là mình có duyên thì nuôi nó
còn nhiều vấn đề khác có gì m sẽ nói sau!!!

Bạn post hình lên thì anh em mới biết bạn mua chim là đắt hay rẻ.
Quan trọng hơn hết, theo mình là em nó đã về với bạn rồi. Và còn nhiều thú vị khác nữa...
em nhà mình đã nói được rồi. Tuy nhiên mình chỉ cho ăn chuối, thức ăn dạng viên Thái thôi. Sợ ăn của lạ, bụng em có vấn đề.

trên là nhưng kinh nghiệm mình lượm nhặt của anh em trên diễn đàn,có gì bạn cứ hỏi anh em sẽ giúp đở nhiệt tình!!!chúc bạn có 1 chú pet ưng ý!!!diễn đàn ngày càng phát triển!

Cứ cám Bavi.. Thỉng thoảng cho ăn ít thịt bò..ớt thì ko fai ngày nào cũng cho đâu..

hehe, em cũng muốn 1 chú yểng nhưng chưa có điều kiện, sinh viên bama cho 2tr 1 tháng, chắc phải ăn mỳ tôm cả tháng mới có .

như thế là ok rồi ah!em ở KTX nên pama chỉ cho 1.8tr 1 tháng,bằng giá chú nhồng non ah!nhưng cũng may là đi làm thêm nhiều nên có chút chút để đam mê!!!hehe

khổ thân sinh viên ,mỗi tháng đc bama cho "mỗi 2 củ/tháng" @-)

anh tính xem nhé , 3000đ/1 số điện, 10.000/ 1 số nước, 1tr / phòng thuê. Tiền mạng + bạn gái........... chết đói đó anh, chưa kể nuôi chim nữa.:-w:-w

cám ơn cả nhà.mình mua cám loại 14n.và chộn thêm 5lòng đỏ trứng gà.như vậy có được ko cả nhà.mình để y em nó chỉ bới cám cũ mà mình xin chủ của nó 1 ít.còn cám mình làm thi nó ăn ít lắm.à cả nhà ơi?dậy nó nói như nào vay?chỉ bảo cho mình với?nhà mình ở ngoài bắc?mình ở tỉnh tuyên quang.

Nhồng có thể cho ăn kèm thêm Cám Thái cũng được bạn ah, chúng mê cám Thái lắm, không tin

bữa nào mua thử 1 bịch rồi để cho chúng ăn cách nhật vài hôm mà xem, cứ nhìn mình cầm cái

hộp cám thái có mà nhảy loạn xạ trong lồng ấy chứ.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên