Cho e hỏi 1 câu về chào mào

2chan3tat

Thành viên Mới
Điểm
0
Tình hình thằng bạn e nó có 2 con chào mào nuôi non lên đã tách đỏ và đít cũng đỏ nhưng k hề có tí mào nào...các bác cho e hỏi là đây có phải chào mào ko và loại này hót hét có ra gì ko ạ :|

Ðề: Cho e hỏi 1 câu về chào mào

Đít đỏ rồi hả.thế thì 2chan3tat thật ý nhỉ.
Cm bị nấm đầu rồi,nếu không thì sùi mào gà bạn ạ.hehehe.cho tắm nước muối loãng,chim non nuôi lên thì đừng nên hy vọng hót hét hay,có hót,nhưng sẽ ko hay như chim già rừng.
Bình tĩnh ko lại vào tù nhé,!

Đít đỏ rồi hả.thế thì 2chan3tat thật ý nhỉ.
Cm bị nấm đầu rồi,nếu không thì sùi mào gà bạn ạ.hehehe.cho tắm nước muối loãng,chim non nuôi lên thì đừng nên hy vọng hót hét hay,có hót,nhưng sẽ ko hay như chim già rừng.
Bình tĩnh ko lại vào tù nhé,!

Thật sự với bác là con chim này nó k có mào í chứ k fai là nấm hay gì..vì những chim non mà tách đỏ và đít đỏ đều nhú mào rồi...đây nó phẳng lì nên e mới k hiểu có fai chào mào k í ạ

Oh vậy là chim chaothieumao rồi. loại này thì không đẹp rồi @-)

cho 500 hình đi ae mới biết đc bạn à.

Tình hình thằng bạn e nó có 2 con chào mào nuôi non lên đã tách đỏ và đít cũng đỏ nhưng k hề có tí mào nào...các bác cho e hỏi là đây có phải chào mào ko và loại này hót hét có ra gì ko ạ :|

chào mào Xanh. đít đỏ. má đỏ, nhưng không có mào. màu lông chim có màu xanh xanh. hót hét không ra gì, nuôi lớn lên chim sẽ nhát như cáy >>> thả đi, nuôi tốn cám. mệt người

chào mào Xanh. đít đỏ. má đỏ, nhưng không có mào. màu lông chim có màu xanh xanh. hót hét không ra gì, nuôi lớn lên chim sẽ nhát như cáy >>> thả đi, nuôi tốn cám. mệt người

doanka còn e chim non nào k vậy hả bạn.bạn có thể kiếm dùm mình đc k

con này bạn phải ép giọng chào mào mũ.con này chỗ mình gọi là chào mào bông.con này theo người dữ lắm chim nuôi non lên cho ép giọng chào mào mũ vào là ok thôi.thân

mình ở bắc giang chỗ minh kó 3 loại chào mào.
1.là chào mào sừng(mào đó),má đỏ, đít đỏ.loại này mà anh em vẫn hay chơi
2.là chào mào bông.loại này đít cũng đỏ, loại này to con lắm gấp 1,5 lần chào mào( 1),hót hét cũng hay phết.nhưng không = loại 1 được
3.là chào mào xanh(màu xanh giống màu xanh trên lưng chim khuyên). loại này chỉ kêu choẹt choẹt thui.loai này trước mình cũng nuôi 1 con từ bé lên ,thả ra cũng không bay mất chỉ bay quanh nhà , húyt sáo lại bay đến đậu vào vai.một hôm huýt sáo không thấy đâu trắc mèo vồ mất . hihi

Mình ở bắc giang chỗ ình có 3 loại chào mào
1.là chào mào sừng(mào đó).loại đít đỏ má đỏ.loại này ae vẫn hay chơi mà
2.là chào mào bông, loại này đít cũng đỏ ,mà loại này to con lắm =1,5 lần chào mào 1.hót hét cũng hay nhưng không = loại 1
3.la chào mào xanh(giômgs như màu xanh ở lưng chim khuyên) nó to= con chào mào sừng.con này chỉ kêu choét choét thui.trước mình cũng nuôi 1 con từ bé lên thả ra chỉ bay quanh nhà.huýt sáo là bay xuống đòi ăn.một hôm huýt sáo mãi mà không thấy trắc mèo vồ mất.hihihihi

Vâng cảm ơn các bác..vậy là vẫn hót đc chứ k đến nỗi phải thả đi hử các bác :D

con này bạn phải ép giọng chào mào mũ.con này chỗ mình gọi là chào mào bông.con này theo người dữ lắm chim nuôi non lên cho ép giọng chào mào mũ vào là ok thôi.thân

bác có hiểu bác đang nói j ko ạ :)

Có thể là chào mào bông(lau),loai này rất giống chào mào mũ chỉ khác là em nó ko có cái mũ trên đầu thôi.Nếu nuôi từ nhỏ mà cho kẹp với mào mũ thì nó hót giộng rất gióng mào mũ,nhiều khi đưa em nó ra rừng vẫn bẫy được chào mào mũ đấy.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên