Cho e hỏi 1 câu về giọng chào mào với

thjkthjchoj

Thành viên Mới
Điểm
1
Chào mào có hót đc giọng giống Khướu ko ah :|
Thỉnh thoảng e thấy nó hót trộm giọng như con khướu í.
Mà nhà e hay bán kính 500m k có con khướu nào cả.
Hnay khi e bắt 1 con bổi về thì nó nhìn lại cứ rít 1 âm là Qeooo...Qeooo

P/s : con bổi e bắt về treo chỗ yên tĩnh chả thấy hót gì cả thỉnh thoảng thấy nó líu ríu trong họng tiếng tụccc...tụcccc liệu có phải mái ko ạ.

Ðề: Cho e hỏi 1 câu về giọng chào mào với

Ko có vấn đề gì đâu bạn, chim đang hót chuyện thôi. Để biết rõ trống hay mái bạn chụp hình hoặc quay clip giọng hót thì càng tốt, post lên đây mọi người sẽ xem giúp cho

nếu là chim con lên mà k có chim thầy ép giọng thì tiếng khứơu hay tiếng huýt gió của người em nó đều chơi hết. chim đã hót thầm ( hót chuyện) là trống rồi. chúc mừng bạn, nếu nó múa nữa thì 100% boy.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Ko có vấn đề gì đâu bạn, chim đang hót chuyện thôi. Để biết rõ trống hay mái bạn chụp hình hoặc quay clip giọng hót thì càng tốt, post lên đây mọi người sẽ xem giúp cho

E đến gần nó nhẩy nó rẫy k chụp nổi :(...thôi cứ nuôi tầm 1 tuần nữa xem có hót k vậy.

nếu là chim con lên mà k có chim thầy ép giọng thì tiếng khứơu hay tiếng huýt gió của người em nó đều chơi hết. chim đã hót thầm ( hót chuyện) là trống rồi. chúc mừng bạn, nếu nó múa nữa thì 100% boy.

Ôi thế thì bh fai làm thế nào ah..chứ chào mào mà cứ chơi giọng khướu thì k ổn :D
Ah` mà con kia của e nó giang cánh xòe đuôi suốt nhưng mà do hoảng :D

vậy là trống rồi đó bạn chịu khó chăm sóc một thời gian là nó đứng lồng àh

E đến gần nó nhẩy nó rẫy k chụp nổi :(...thôi cứ nuôi tầm 1 tuần nữa xem có hót k vậy.

Ôi thế thì bh fai làm thế nào ah..chứ chào mào mà cứ chơi giọng khướu thì k ổn :D
Ah` mà con kia của e nó giang cánh xòe đuôi suốt nhưng mà do hoảng :D

bạn mượn hoặc mua 1 côn chim thuộc về nhà hót cho nó nghe khoảng 1 tháng là em nó học xong và sổ thôi. thân.

mấy bác chỉ cko em tại sao chào mào trống cứ qýt qiu như chào mào mái vậy. xem thì chim trống nhưng cứ hót giọng mái em không biết phải làm như thế nào mấy bác cko em thỉnh giáo đi ạ!!! em rầu với lo em nó quá nhìu người thì nói cko nghe nhìu giọng trống lên để cko học giọng. mấy bác chơi lâu năm cho em thỉnh giáo với em mới chơi chim chưa có nhìu kinh nghiệm nhờ mấy bác giúp đỡ ạ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Mắt hok thấy tai hok có nghe chỉ có nghe các bác diễn tả thôi em thấy cũng khó nói và lắm bắt thông tin của bác chủ thớt lắm :D

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên