cho e hỏi cách nuôi cho chim khuyên căng ạ

caubexauzai_9x

Thành Viên
Điểm
16
em nuôi đến 7con rồi mà chưa con nào biêt líu cả là toàn thả đi ạ? bác nào chỉ em chế độ cho ăn loại cám gì đối vối chim mới bãy về ạ cả cho ăn sâu bọ j và hoa quả thế nào ạ tăm táp thế nào ạ và mở áo lồng suốt hay là chỉ mở hé thôi ạ mong các bác chỉ e phát

Ðề: cho e hỏi cách nuôi cho chim khuyên căng ạ

thuý tuấn 2,hoa quả, tám táp đều đặn. cho ngủ sớm.nhưng mùa này chim ít líu lắm bác à

thank 2 bác kia nhé............................................................................................. chỗ e ko bán cám hiển khanh thôi e cho ăn TT2 vậy

Khuyên mới bẫy về thì bạn nên cứ cho ăn cám nhạt thôi bạn ạ! Đợi đến khi ổn định thì mới nghĩ đến việc cho ăn các loại cám khác! Còn việc muốn líu thì bạn nên đọc những bài viết đã có trên diễn đàn để tham khảo bạn nhé! Thân

Khuyên mới bẫy về thì bạn nên cứ cho ăn cám nhạt thôi bạn ạ! Đợi đến khi ổn định thì mới nghĩ đến việc cho ăn các loại cám khác! Còn việc muốn líu thì bạn nên đọc những bài viết đã có trên diễn đàn để tham khảo bạn nhé! Thân
bác có thể nói cho e biết được ko ạ e tim mãi ko thấy đâu

dục tốc bất đạt bạn à, chơi chim cứ phải từ từ. :D:D:D cứ chăm bẵm rồi đến khi nó líu thì cảm giác lúc đó lâng lâng lắm

mình thì cứ nuôi tt1 lúc chọc mộc về cùng với sâu 5con đế 2con/ ngày hoa quả đều mùa hè thì ngày nào cũng tắm mùa đôg này tớ cho tắm theo thời tiết nắng ấm là cho tắm đến lúc chuyện to thì tăng lên so2 tuần sau là líu chộm đến ngày thứ 10 treo chỗ nắng ấm là đã líu rồi......... mỗi tỗi ít ở nhà nên thuần chim lâu quá ai có kn thuần nhanh thì tiện đây chỉ luôn cho mình và mọi người biết với

bác cho e hỏi là sao con khuyên của e thuân rồi mà sao nó nhảy nó vân bám lên vanh lồng nhỉ? giờ khắc phục thế nào ạ mà nó líu bé bé ko rõ lắm, e phải kich nhạc mp3 nó mới líu con để 3 con chim cạnh nhau nó chỉ kêu chiu chiu thôi ko thây líu như e bật nhạc mp3
<------ Bổ sung bài viết ------->
mình thì cứ nuôi tt1 lúc chọc mộc về cùng với sâu 5con đế 2con/ ngày hoa quả đều mùa hè thì ngày nào cũng tắm mùa đôg này tớ cho tắm theo thời tiết nắng ấm là cho tắm đến lúc chuyện to thì tăng lên so2 tuần sau là líu chộm đến ngày thứ 10 treo chỗ nắng ấm là đã líu rồi......... mỗi tỗi ít ở nhà nên thuần chim lâu quá ai có kn thuần nhanh thì tiện đây chỉ luôn cho mình và mọi người biết với

thank bác chia sẻ nhé?? e cung ko có kinh nghiêm lâu thuân nhanh chỉ là nhơ thăng bạn nó treo ra chợ lên nó mới thuần thôi, đút sâu là nó ăn ngay

Mộc cứ như bác này là chuẩn này.Chịu khó treo ra chỗ đông người là nhanh thuần thôi mà

Chào bạn!mình bày cho bạn cách này nhé...nếu là chim bạn vẫn còn mộc mà muốn được nghe líu sớm.Bạn mua gói cám vàng TC,bạn về bạn đổ thẳng vào mà không cần mồi tươi hoa quả gì cả.Treo chỗ nào hơi tĩnh người một chút...chờ chú chim nhà bạn sốc cám ắt sẽ bật líu...(15<= ngày).Chúc bạn lựa được chú chim ưng ý...

Ðề: Re: cho e hỏi cách nuôi cho chim khuyên căng ạ

Chào bạn!mình bày cho bạn cách này nhé...nếu là chim bạn vẫn còn mộc mà muốn được nghe líu sớm.Bạn mua gói cám vàng TC,bạn về bạn đổ thẳng vào mà không cần mồi tươi hoa quả gì cả.Treo chỗ nào hơi tĩnh người một chút...chờ chú chim nhà bạn sốc cám ắt sẽ bật líu...(15<= ngày).Chúc bạn lựa được chú chim ưng ý...
chơi theo kiểu của bác chắc chơi được 2 tháng thả con chim đi là vừa.

Chơi khuyên mà cứ phải TT với lại TC sao các bác ? Em nuôi than với mào nên đơn giản thật, chỉ cám gà con trộn trứng mà hót ầm ầm. Nhưng có mấy em khuyên thì chuyện suốt ngày mà líu thì không (vì cũng chỉ 1lạng cám gà và 2 lòng đỏ trứng)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Cứ bình tĩnh, với khuyên mộc thì thời gian này chỉ chuyện thôi, thỉnh thoảng hôm nào nắng to thì sẽ líu nhưng phải để xa nhau ra. Đến khoảng tháng 4 - 9 xem, lúc đó thì lại kêu líu nhiều quá mất ngủ. Cứ TC vàng hoặc TT2 mà chơi.

Bạn rỗi mang qua mình chỉ cách.d/c giàn khuyên 91 Võ Thị Sáu_HN.call 01204708888 khi cần trợ giúp

Xách lồng đến chỗ làm ! Bác làm được vậy không ? Nói vậy cho vui chứ, nó tùy con thôi, như mình đây nuôi có con gần nửa năm vẫn phi như ma, 3 em khác bẫy cùng ngày được tầm 2 tháng rồi, trong đó 1em cầm sâu là phi ra mổ, còn 2 thằng kia nhảy như ma làm luôn

cứ bình tĩnh b ạ, đừng nóng vội, ngày ngày cứ chăm theo đúng chế độ con chim sẽ dần có thói quen, sức khỏe tốt nó sẽ căng bật líu thôi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên