cho em hỏi chú cu non này là đực hay cái ạ? Có triển vọng gì không?

luatnguyendac

Thành viên Mới
Điểm
0
Em Mới tập tành chơi cụ. Mua được em non này. Các bác chém giúp em với ạ

Cám ơn mọi người. Chúc một buổi tối vui!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Relate Threads
Latest Threads
Ðề: cho em hỏi chú cu non này là đực hay cái ạ? Có triển vọng gì không?

Có thấy gì đâu mà chém nhỉ. Xem post lại ảnh đi xem thế nào.

chưa queen up photo mới bị lỗi thế này. Em up tạm sang youtube vậy. Bác vào xem giup em chút.
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=kslYOXx0dB4&feature=plcp[/YOUTB]

con này mỏ dài thế.....................

Các bác coi giùm em đi. Up lên cho các bác vào chém

Mỏ dài thẳng lỗ mũi cao. Sao to thế mà cườm chưa nổ nhỉ

Nó là chim non mà bác. Vẫn chiếp chiếp. Em mua lại của mấy ông đi bẫy.

Mỏ dài thẳng lỗ mũi cao. Sao to thế mà cườm chưa nổ nhỉ

Chim non nên cườm đã mọc thế nào được.E này nuôi làm gáy khiển :d . Theo mình con này là đực :)

con này khả năng trống cao đó , nhưng mắt nồi và tướng tá hơi xấu bác ah

Khả năng con này thiếu muối nên mắt nồi không cẩn thận lại họng bò thì chết :))

trống bạn ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :)

chim trống đấy!thấy các cụ ngày xưa nuôi cu gáy bảo là mỏ dài đầu nhỏ là chim đực!

con này lỗ mũi gồ cao là trông rồi, nhưng mỏ dài lại dầy mỏ chăc cả ngay không gáy tiếng nào đâu bạn a. đầu nhỏ lại tròn, cổ ngắn. nói chung con này không được cái gì.có lẽ chỉ được bát cháo thôi.

Lên diễn đàn mỗi ngày 1 thấy khâm phục tài năng của các bạn. nhìn con chim non chưa mọc cườm mà chưa hoàn thiện ngoại hình mà các bạn biết được nó hay dở thế nào. Thậm chí có thể nói chuẩn luôn là nấu cháo thì thật là khâm phục.
Em nhớ có đọc 1 câu như vậy.
" HỌC HỌC NỮA HỌC MÃI, CÀNG BIẾT NHIỀU CÀNG KHÔNG DÁM NÓI NHIỀU "
Ngẫm ra mới thấy các cụ ta thâm thúy biết bao.

Lên diễn đàn mỗi ngày 1 thấy khâm phục tài năng của các bạn. nhìn con chim non chưa mọc cườm mà chưa hoàn thiện ngoại hình mà các bạn biết được nó hay dở thế nào. Thậm chí có thể nói chuẩn luôn là nấu cháo thì thật là khâm phục.

thế bạn là người nói nhiều hay nói ít?
tặng lại bạn 1 câu " học nhiều quên nhiều, học ít quên it,.......................................không học là không quên"

bác mạnh hà nói đúng đó. chim non mà đoán được suy ra quả là cao thủ võ lâm các bậc tiền bối choi chim 30 năn cũng còn phải gọi các bác chuẩn đoán chim non mà biết trống mái là sư phụ.rồi vấn đề hay dở nữa.em cũng chịu có gắng học hỏi mấy bác ấy quá.nghệ nhân chơi cu gấy lâu năm còn chưa phân biệt được chim non khi 2 con chưa có cườm nữa mầccs bác nói và chuẩn đoán ác quá.cứ như 1 đưa trẻ con mọi người nhìn vào đó và đoán nói nó sau này giỏi hay không giỏi ấy.chim cu khó phân biệt lắm các bác ạ.chỉ mang tính tương đối thôi mà nhất là vấn đề trống mái khi đưa hình chim cu non lên k ai dám nói đâu.đôi lời cùng các bác mong các bác chém em nhẹ thôi.chứ chém đau quá tội cho em lắm.hic... và tội cho bác mạnh hà và nhiều nghệ nhân chơi cu gáy lâu năm.

tặng lại bạn 1 câu " học nhiều quên nhiều, học ít quên it,.......................................không học là không quên"
:^o:^o:^o
THẦY ĐI LỆCH CHỦ ĐỀ RỒI ĐÓ. Nhưng thầy hỏi thì mình em xin thưa em là người nói nhiều những thứ em biết chắc đúng 100% còn nói ýt những gì em không biết đúng hay sai.
:-@:-@:-@

Biết thì thưa thớt, không biết thì dựa cột mà nghe. Người ta là bậc thầy về cu gáy đấy cụ ạ. Đã không biết lại còn bày đặt người ta cười vào mũi cho. Bạn nói thế thì đốt hết sách vở đi, ở nhà mà chơi cho nó sướng, đỡ tốn tiền học phí mà chẳng bị quên kiến thức (vì có biết cái gì đâu mà quên).

Biết thì thưa thớt, không biết thì dựa cột mà nghe. Người ta là bậc thầy về cu gáy đấy cụ ạ. Đã không biết lại còn bày đặt người ta cười vào mũi cho. Bạn nói thế thì đốt hết sách vở đi, ở nhà mà chơi cho nó sướng, đỡ tốn tiền học phí mà chẳng bị quên kiến thức (vì có biết cái gì đâu mà quên).

đúng rồi đó bác dungnguyen29681 à. bác hungnguyen:528438 nói về đúng đó.bác mạnh hà chơi chim lâu và có tiếng rồi đó bạn à, chơi chim cu gáy không ai dám cho mình giỏi hơn ai vì không ai có được con chim nào hay tuyệt đối mà quan trọng là những người đó đã chơi chim lâu năm và đúc kết ra những trải nghiệm kinh nghiệm khi chính bản thân ng ta đã chơi và gặp phải nên bạn không thể nói như vậy được,bác mạnh hà chơi chim có tiếng lâu nay chắc ai cũng biết,chứ không phải là muốn lên diễn đàn chửi nhau với các bác làm gì vì ai cũng có 1 phong cách và lối sống riêng nên hãy suy nghĩ trước khi bạn nói.không là bậc thầy nhưng chắc chắn kinh nghiệm sẽ nhiều rất nhiều và sẽ hơn bạn đấy.chim cu gáy non có lôi ông cụ tổ chơi chim cu gáy ví dụ là 100 năm đi cũng không phân biệt được nó hay dở hay là trống mái chính xác đâu bạn à.mến chào bạn.và mình tin chắc các baccs nào muốn hỏi bác mạnh hà thì bác mạnh hà sẽ trả lời lại chứ không giấu nghề đâu.vì chơi chim có gắn với duyên số chứ k phải ai cũng chơi được hết,nên chỉ dạy cho nhau là bình thường quan trọng mình sẽ học được gì. nhìn bác mạnh hà mà mọi người nhìn sơ qua cứ tưởng là con gái và hình avatar bế con gái bác ấy mình cứ tưởng là mẹ bác ấy.hihi bác mạnh hà bỏ quá cho em nhé.chúc mọi người trong diễn đàn ngày càng sinh hoạt vui vẻ.

sao bạn biết tớ bạn giỏi đấy cảm ơn::-|

khi nhìn qua hình thì là con đực, nhung qua clip thi la con ai
theo minh 70% là con cái.
mình cung đang có 1 em như thế nhưng đang ra cườm,khả năng hơn con này 3 tuần.
chim mình đầu cao,chân to hơn kg như con này.
con mình luyện khi búng ta đã đá.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên