cho em hỏi giá Nhồng Cưỡng non.

Yeuchimcanhvt

Thành viên Mới
Điểm
1
các bác cho em hỏi giá của nhồng và cưỡng non hiện nay khoảng bao nhiêu? thanks.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: cho em hỏi giá Nhồng Cưỡng non.

Ở chỗ mình giá Cưỡng con đút ăn: 150k/em. Nhồng con đút ăn 1triệu/em. Sáo nâu còn đút ăn 90k/em.

Mình mới bắt em cưỡng giá 150k được 1 tuần rồi. Không biết trống hay mái nữa

nhồng còn đút thì chuẩn bị tầm 1t5....mà nhồng con thì nhanh biết nói lắm....thuần thả ngon cơm

Mình Ở HCM - Bình Thạnh

Hiện tại nhà mình đang nuôi 1 em nhồng chắc đã lớn ( lúc mua người bán nói 5tháng giá 900k) 1 em cưỡng khoản 1 tháng tuổi còn đang đút ăn ( lúc mua người bán bao trống giá 150k). 2 em sáo giá 90k em nhưng đã bi bay mất 1 em vì trong lúc thả ra tắm tiếng còi xe tải làm 1 em giật mình bay mất quên đường về. Em còn lại ở với mình trên 3 tháng rồi (nuôi từ lúc đút ăn)
Mình rất thích chim nói nên toàn sưu tầm những giống chim bắt chước tiếng người nuôi thôi.
Mình ở HCM - Bình Thạnh. Gần khu Bình Lợi đó.
Nuôi 3 giống chim này mình thích nhất là Chú Sáo nâu. Nó hài lắm, khôn và biết quấn quýt chủ nuôi. Mỗi ngày đi làm về thả ra là bay lên vai mình ngay, người lạ or chó đến gần mình là y rằng bay tới mổ từa lưa.
1 vài tấm hình của các chú...

bác voduc hay nghê.

em ở vũng tàu. ngày nào cũng thấy mấy ông bán chim dạo!

em hỏi cưỡng con giá bao nhiêu mấy ổng bảo 320k(choáng) nên mới hỏi các bác.

voduc cho mình xin dia chỉ chỗ bán nhồng con di.minh o quan 12

bác voduc ơi em là thành viên mới muốn mua chú nhồng mà mắc ghê luôn bác có chỗ nào bán rẻ chỉ cho em với

theo mình biết trên thị trường chim biết nói hiện nay:nhồng giá 1tr2,cà cưỡng: 250k,sáo nâu 120k,sáo đen:150k(loại này nói không sõi nhưng nghịch ngợm xem rất vui mắt)

voduc mua được chim ở đâu mà rẻ thế . cho ae xin địa chỉ . Thank

Nhồng con thì các bạn dạo khu vực Thuận Kiều nhé, chim còn đút ăn, giá 1,5triệu nhưng kỳ kèo 1,2 or 1,3triệu là bán thôi.
Nếu muốn mua Nhồng đã lớn biết nói sõi thì các bạn nên sưu tầm những tiệm chim nhỏ lẻ, rãi rác trong khu vực HCM ( đừng tới mấy khu chuyên bán chim) sẽ có giá từ 2triệu đến 3triệu 1 em, tùy trả giá. Đa số các chú chim này do tụi ăn cắp bán lại cho tiệm chim, các tiệm chim mua lại của đối tượng này rất rẻ: vài trăm ngàn. Nên khi có khách hỏi mua chỉ cần 1 lời 1 là chủ tiệm bán ngay thôi.
Mình cũng đang sưu tầm 1 số tiệm chim có nhồng đã nói được giá 1,8triệu đến 3triệu thôi.

các bác có ai biết mùa nào là nhồng sss hok

bác Voduc ở chỗ nào vậy em cũng ở chợ bình triệu chắc gần chỗ bác, bác cho em số call đi hôm nào rảnh hỏi bác chút kinh nghiệm được không ?

Mình ở Khu Bình Lợi - Q.Bình Thạnh cách cầu Bình Triệu khoản 500m thôi, Khi nào rảnh anh em mình gặp nhau cafê chơi. Bác Kibou hiện tại đang nuôi giống chim nào vậy?

Mình ở Khu Bình Lợi - Q.Bình Thạnh cách cầu Bình Triệu khoản 500m thôi, Khi nào rảnh anh em mình gặp nhau cafê chơi. Bác Kibou hiện tại đang nuôi giống chim nào vậy?

Em là người hôm trước call cho bác đấy nhà em ở chợ Bình Triệu nhưng đang đi làm bên cầu sài gòn chỗ đường Trần Não ấy chiều thứ bảy bác rảnh hok em call đi uống cafe nhé

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên