Cho em hỏi về cách vào cám cho khuyên bổi

Conchimnon123

Thành viên Mới
Điểm
1
Tình hình là e vừa bẫy đc em khuyên, nhưng chưa biết cách vào cám cho e nó ntn?? Mong các bác chỉ bảo ạ
*** Cắt chuối tây ... na ... bóp tý cám vào treo lồng chỗ tĩnh phủ áo lồng ... hoặc cho em nó vào chung lồng với em bít ăn cám rồi là ok ngay mà .

Em có em khuyên bổi vừa bẫy đc, bh cho em nó ở chung với con đã biết ăn cám, liệu em bổi có vào được cám ngay mà không cần bóp chuối voi cam ko??Thanks

Em có em khuyên bổi vừa bẫy đc, bh cho em nó ở chung với con đã biết ăn cám, liệu em bổi có vào được cám ngay mà không cần bóp chuối voi cam ko??Thanks
Cũng có thể được, cũng có thể không. Phải theo dõi, nếu nó không chịu ăn thì tách ra hoặc để cùng thì cũng nên để chuối bóp với cám. Bạn cứ cắt ngang quả chuối, lấy cái muỗng nhỏ khoét một ít ở mặt cắt cho lõm xuống, rắc cám vào và trộn lẫn với chuối, con chưa biết sẽ học con biết ăn rồi

Em bổi vừa ăn cám đc 1 hôm, kích cho lên HBK2 thì hqua trời lạnh, trùm áo lồng cả ngày.Tối mở ra ktra tăn vs nước em nó tèo rồi. Kb ng.nhân tại đâu nữa?

Em bổi vừa ăn cám đc 1 hôm, kích cho lên HBK2 thì hqua trời lạnh, trùm áo lồng cả ngày.Tối mở ra ktra tăn vs nước em nó tèo rồi. Kb ng.nhân tại đâu nữa?
Táng cám nhạt thôi đã, chứ cho xơi ngay cám chất, kích chắc cũng nhanh đi thôi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên