Cho em hỏi về CCL

BruceLee1999

Thành Viên
Điểm
16
em có con lửa bổi,mới thay lông xog.Có vẻ nhát hơn trc,do mình trùm lồng suốt.Bay h` đã thay lông xog mà ko thấy căng lữa,chỉ đi gió.Lâu Lâu mình có cho ăn cào cào mà ko thấy căng

Ðề: Cho em hỏi về CCL

cho ăn cào liên tục dy bạn + với sâu quy nữa dế với trứng kiến bạn cho ăn ít thôi tắm nắng , tắm nước điếu độ là ok thôi bạn ah cái quan trong là thời gian thôi

phải luyện chim hót, chim mới căng và lên đến đỉnh, chế độ ăn không thì chưa đủ, tắm phơi nắng thì không nói rồi bạn phải bắt chim tập thể dục thể thao buổi sáng nữa8->

phải luyện chim hót, chim mới căng và lên đến đỉnh, chế độ ăn không thì chưa đủ, tắm phơi nắng thì không nói rồi bạn phải bắt chim tập thể dục thể thao buổi sáng nữa8->

Mình chỉ mới nuôi lửa được gần 1 năm thôi, cho mình hỏi ngu chút xíu, bạn nói phải phải luyện cho chim hót là luyện như thế nào(mình cứ nghĩ cho ăn nhiều mồi tươi thì nó sung nó sẽ hót nhiều chứ?), cho chim tập thể dục thể thao buổi sáng là tập như thế nào?

8-}luyện chim hót cũng như ca sĩ đi luyện giọng vậy mà, luyện chim hót phải có phương pháp cũng là cách làm cho chim căng lửa, cho ăn sung thì chim hót là đúng rồi nhưng chim chỉ dậm chân tại chỗ nhiêu đó mà thôi , còn phương pháp tập thể dục thể thao cho chim sẽ giúp chim khỏe mạnh, tự tin hơn khi cất giọng hót. còn phương pháp thì mỗi người có phương pháp khác nhau.phương pháp của mình là mỗi sáng thả chim ra rồi rượt chim bay cho đến khi thấy mệt thì bắt lại
<------ Bổ sung bài viết ------->
luyện chim hót cũng là một cách làm cho chim căng lửa

CHim mình lúc mở nhạc điện thoại cho nghe thì hót.miệng cũng chép chép dc mấy câu.

mở nhạc không lời thì tốt hơn, đó là cách tập cho chim có vốn giọng phong phú, đâu phải có giọng rừng là hay đôi khi nghe trong tiếng chim của mình có hơi hám của những bản tình ca bất hủ thì cũng hay chứ. tiện thể nói về giọng rừng, giọng rừng chỉ là để biết chim thuộc rừng nào chứ hay hay ko thì tùy vùng tùy chim, chim rừng về nhà ắc sẽ hót theo môi trường mới nhưng vẫn giữ âm hưởng và giọng chủ của rừng mình

Con này ủ áo lồng lâu quá quên cả chủ rồi. bây giờ mở ra lại khác gì nhìn tất cả mọi thứ đều mới đâu rồi 1 thời gian thuàn thuần lại em nó sẽ ổn cả thôi

thả ra rượt khi nào mệt bắt lại điều này chắc mình k dám

8-}luyện chim hót cũng như ca sĩ đi luyện giọng vậy mà, luyện chim hót phải có phương pháp cũng là cách làm cho chim căng lửa, cho ăn sung thì chim hót là đúng rồi nhưng chim chỉ dậm chân tại chỗ nhiêu đó mà thôi , còn phương pháp tập thể dục thể thao cho chim sẽ giúp chim khỏe mạnh, tự tin hơn khi cất giọng hót. còn phương pháp thì mỗi người có phương pháp khác nhau.phương pháp của mình là mỗi sáng thả chim ra rồi rượt chim bay cho đến khi thấy mệt thì bắt lại
<------ Bổ sung bài viết ------->
luyện chim hót cũng là một cách làm cho chim căng lửa

làm xong chim đâu hok thấy chỉ thấy mệt , bái phục sư phụ luôn

Chim vừa xong lông thì bạn nên cho ăn mồi tươi 100 % .Chờ khi nào chim hót nhiều thì mang chim đi dợt càng nhiều càng tốt , khi đi dợt chim sẽ học thêm những giọng hót làm cho chim hót được nhiều giọng nghe sẽ hay hơn . Nuôi chim hót thì không cần tập lực lằm gì . Cứ từ từ rồi chim sẽ có lửa và chơi bền thôi .

Chim vừa xong lông thì bạn nên cho ăn mồi tươi 100 % .Chờ khi nào chim hót nhiều thì mang chim đi dợt càng nhiều càng tốt , khi đi dợt chim sẽ học thêm những giọng hót làm cho chim hót được nhiều giọng nghe sẽ hay hơn . Nuôi chim hót thì không cần tập lực lằm gì . Cứ từ từ rồi chim sẽ có lửa và chơi bền thôi .
chuẩn ko cần chỉnh
chúc cho chim bác mau lên lửa

@};-bạn thả chim ra xem, ra ngoài nó sẽ hót rất hay, hót vì tự do mà. @};-

theo lời các bác.Hồi sáng này bị sẫy.Dí chụp hụt hơi

bị sẫy chứ có thả đâu, lửa mà có bay đi mất đâu mà sợ, bạn nuôi lửa lâu năm chắc biết con lửa thả ra chỉ quanh vẩn đau đó thôi mình không bắt thì người khác cũng bắt được chứ bay đau cho khỏi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên