cho em hỏi về CM bổi lở mới tuyển về ạ!!!!!

vomathanh

Thành Viên
Điểm
6
tình hình là em vừa mới mua 1 con bổi lở 6 tháng lồng, để 1 mình thì nó đứng im, còn lại gần thì nó nhảy lung tung, 6 tháng vậy có sao không ạ, vs khi vừa đem về, để gần 1 chú CM bổi khoảng gần 1 tháng thì nó cũng không có biểu hiện gì chỉ đứng nhìn, phồng phồng cái cổ mà không hót r há mồm ra, vs khi em treo nó lên chỗ cao thoáng đứng 1 mình thì có hót đc vài lần nhưng hót rất nhỏ, là giọng đổ hay sao ấy, nó cứ hót quýt r sổ ra 1 tràng nhanh khoảng 6 hay 7 âm, dáng thì to con rất dài đòn,mồng dê vs mỏ dài vs dày, nghe chủ bán nói là chim Quảng Nam,con này nếu nuôi lâu hơn nữa thì nó còn phát triển giọng mới cũng như cách đấu đá hay gì không ạ.....ai cho em ý kiến với ạ không thì em đem qua đổi lại chứ mới chơi chim sợ tiền mất tật mang ạ :( em xin cảm ơn các bác ạ

HELP!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Ðề: cho em hỏi về CM bổi lở mới tuyển về ạ!!!!!

"hóng" không bác nào giúp em ạ :(

Mình mua 1 con già rừng 1 năm lồng, treo cao thì đứng im, động tay vào lồng nhẩy loạn lên, có hót nhưng ít, mình phải nuôi thêm 1 năm nữa nó mới tạm thuần và bắt đầu chơi, chim của bạn to đẹp, nếu chắc là chim trống thì cứ kiên trì nuôi, chim già rừng nuôi lâu chơi nhưng khi chơi sẽ hay hơn chim non, mình thấy trên 4rum này nhiều Pro nói phải nuôi đến 4 năm nó mới chơi hay.

em rất ghét cái loại kêu thành tràng dài.toàn 67 tiếng liền.tình hình là chả có giọng mấy đâu.hoặc là mái là rất cao

trống 100% các bác ạ, mà sao nó hót nhỏ xíu, như nói trong họng nó vậy chã nghe đc gì lại gần thì mới nghe, mà nó còn bị ngoái nữa, giọng thì nếu nuôi lâu có tiến triển hơn và có giọng mới không vậy các bác, bổi lỡ gì mà nhát quá đứng gần khoảng 1-2m là bay loạn xạ, haizzz, cảm ơn các bác
xin các bác chỉ giáo giúp em ạ, 2 con cũ đã bị lầm r, con mới này mà lầm nữa chắc em phóng sinh hết :|

Phải từ từ bác à dục tốc bất đạt e nó còn hoảng nên vậy.theo như bác nói thì là e nó chuyện thôi chứ chưa xổ bọng đó là điều bình thường

chim mới về , lạ nhà, lạ cám thay đổi chế độ chăm sóc , cứ củ từ bác nhé ;;) vội là chậm đấy :p

up .................................................................................................

cảm ơn các bác ạ, em mới đổi lại 1 em khác r ạ :D, về thấy chim lạ là bung cánh, hót 1 tràng dài em nhẫm lại r đếm đc 9 âm có khi 10 âm, có khi hơn, em đang vui sướng quá ạ :D

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên