Cho em vài nhận xét sáo non mới tuyển!!!

phuthaibao

Thành viên Mới
Điểm
1
Các bác có kinh nghiệm về sáo ơi!
Vừa rồi em mới tuyển em này về, theo chủ quán là chim non 1 tháng tuổi, mọi người nhận xét dùm em cái, lần đầu nuôi chim thiếu kinh nghiệm mong được sự chỉ giáo ^^hihi...
Không biết chim mình là đực hay cái nhỉ, em xem hoài mà chưa nghĩa ra, hì!
Cám ơn mọi người nhiều%%-

Ðề: Cho em vài nhận xét sáo non mới tuyển!!!

Đứng còn chưa vững lại nhốt lồng này hỏng chim

Cho em nó vậy dễ chụp hình, chụp hình xong em để vào tổ ùi....!
thanks bác góp ý

ko biet đợi nó lớn đi nếu đẻ trứng là cái con ko đẻ trứng là đực ! po tay

Cho em nó vậy dễ chụp hình, chụp hình xong em để vào tổ ùi....!
thanks bác góp ý

Nhà bác có rơm thì trải trên lồng để em nó ở đó cũng được , nhưng buổi tối nhớ che gió cho em nó cũng như tránh chó mèo , sẽ làm ảnh hưởng đến em nó sau này . Với lại nếu bác rãnh thì sáng đem em nó ra phơi nắm 15-20p để cho em nó cứng cáp . $-)$-)$-)$-)

chưa có kinh nghiệm như BÁc nói mà nuôi Sáo 1 tháng tuổi là bro lắm đó!hehehe.chúc BÁc có chú pét ưng ý!

chưa có kinh nghiệm như BÁc nói mà nuôi Sáo 1 tháng tuổi là bro lắm đó!hehehe.chúc BÁc có chú pét ưng ý!

Thanks BÁC nha, mình sẽ cố gắn. Bác có kinh nghiệm nuôi Sáo không? chỉ mình vài "tuyệt chiêu" đi ^^hihi...

Nhà bác có rơm thì trải trên lồng để em nó ở đó cũng được , nhưng buổi tối nhớ che gió cho em nó cũng như tránh chó mèo , sẽ làm ảnh hưởng đến em nó sau này . Với lại nếu bác rãnh thì sáng đem em nó ra phơi nắm 15-20p để cho em nó cứng cáp . $-)$-)$-)$-)

Nhà mình không có rơm, trãi khăn vải quần áo ngủ chắc cũng ổn ùi Bác nhỉ! (hiện tại mình đang làm thế)
Thanks bác nhen!:)

HIx nhìn con sáo chẳng biết nhận xét gì cả ^^.

tiện đây cho em hỏi cái...sáo e nuôi từ nhỏ,h mọc đủ lông,cứng cáp rồi mà chẳng chịu tự an.toàn phải đút!làm thế nào để chim tự ăn ak!

tiện đây cho em hỏi cái...sáo e nuôi từ nhỏ,h mọc đủ lông,cứng cáp rồi mà chẳng chịu tự an.toàn phải đút!làm thế nào để chim tự ăn ak!

hihi bạn cưng nó quá nhi :):)

nó không ăn thì đợp cho nó cái chứ biết làm j?

Bạn xem kinh nghiệm của Bác Saobien69 ấy!mình cũng học hỏi từ Bác ấy!ở ngoài box ấy!bạn nên kiếm giấy báo hay vải cắt nhỏ rồi lót cho em nó nằm.nhìn mà khổ thân thằng bé,bạn cũng ít bồng bế em nó thôi không dỉe đó!!!,

Bạn xem kinh nghiệm của Bác Saobien69 ấy!mình cũng học hỏi từ Bác ấy!ở ngoài box ấy!bạn nên kiếm giấy báo hay vải cắt nhỏ rồi lót cho em nó nằm.nhìn mà khổ thân thằng bé,bạn cũng ít bồng bế em nó thôi không dỉe đó!!!,

Hihi cám ơn bác. Mình lót vải cho em nó, giờ em nó ổn ùi.... em nó hôm nay bik nhảy nhót rồi, không còn chịu đứng yên nữa! Hok biết mình cho em nó ăn hoài, khi em nó biết bay, mình có thể tha rong được ko nhỉ !!! hì

Bác cho nó đứng vậy ác quá :)) chụp xong cho nó về tổ đi bác.Con này phải chờ 3 tháng sau mới đánh giá được.Nuôi tốt nhé bác.

Bác cho nó đứng vậy ác quá :)) chụp xong cho nó về tổ đi bác.Con này phải chờ 3 tháng sau mới đánh giá được.Nuôi tốt nhé bác.

Thanks Bác.... 3 tháng sau way lại nhận xét dùm mình heng ;) lúc mua mình quên hỏi trống hay mái, nên giờ mình hơi phân vân %%-

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên