Cho hỏi đây là thuộc chủng tộc nào vậy?

gia bao

Thành Viên
Điểm
16
vpuljo

Thấy con này hay hay mua về nuôi,anh em cho hỏi nó thuộc họ sáo nào vậy?Có mào ko ?cảm ơn anh em..
vpuljx

Ðề: Cho hỏi đây là thuộc chủng tộc nào vậy?

Sáo đen mỏ vàng- bác ak :v 1!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

em mới tậu được em mỏ vàng chân nga. a há, giá 280.000, mang về nhà mới biết.

Sáo đen, tuy baby mà Mào có vẻ trổ sớm. Em này khả năng hotboy cao lắm đây.

Nó có mào không hả các bạn ơi?

Đây là sáo mỏ vàng, chân chì. Con trống sẽ có mào cao và cứng như vuốt keo. Sao đang vẹt lại sang sáo mất rồi hả bạn? Chúc sáo hay ăn chóng nhớn.

Poss anh như thế nào vậy bác dạy em poss con sao nhà em mới

Mới chụp cái đầu mà đã phán mỏ vàng chân chì vãi. E thì e ngiêng về mỏ vàng chân vàng hơn. Loại này e đã từng nuôi rồi. Sau này lớn là con trống nó có cái mào ở cuối mỏ. Còn mỏ ngà chân ngà thì to con hơn mỏ vàng chân vàng

Mới chụp cái đầu mà đã phán mỏ vàng chân chì vãi. E thì e ngiêng về mỏ vàng chân vàng hơn. Loại này e đã từng nuôi rồi. Sau này lớn là con trống nó có cái mào ở cuối mỏ. Còn mỏ ngà chân ngà thì to con hơn mỏ vàng chân vàng
Nhìn mặt rồi phán mỏ vàng chân ngà tớ thấy cũng có cơ sở đó: Nhìn vào mắt thì em này phần con ngươi và tròng đen phân biệt. Loại mỏ vàng, chân vàng thuần Chủng thì nhìn mắt đen kịt, không thấy biểu cảm và nhìn hung dữ.Em này mép vàng, còn bé mà lông mào có vẻ nhú nhiều rồi, khả năng trống cao.

Nhìn mặt rồi phán mỏ vàng chân ngà tớ thấy cũng có cơ sở đó: Nhìn vào mắt thì em này phần con ngươi và tròng đen phân biệt. Loại mỏ vàng, chân vàng thuần Chủng thì nhìn mắt đen kịt, không thấy biểu cảm và nhìn hung dữ.Em này mép vàng, còn bé mà lông mào có vẻ nhú nhiều rồi, khả năng trống cao.

Bạn cho ít hình ảnh con Sáo đen mỏ vàng mà mào nhú nhiều sau này là trống đi bạn cho AE dễ hình dung hơn !!

@Thím Bảo : đem nó đi khắp làng khắp xóm, để lồng nó trước cửa nhà nhiều nhé, có đi còn biết ngõ vào nhà =)) =)) !! Chú ý trộm à nha !!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Đây là sáo mỏ vàng, chân chì. Con trống sẽ có mào cao và cứng như vuốt keo. Sao đang vẹt lại sang sáo mất rồi hả bạn? Chúc sáo hay ăn chóng nhớn.
Con của mình chân gần vàng bạn à.Con vẹt bị mất vì ăn cắp.định lấy con xám vì mùa nào cũng có....nhưng vì tình yêu giữa chim và người nên mình ko quan trọng hình thức.Đầu tết mình lại mua con xích non.Hẹn gặp lại.
<------ Bổ sung bài viết ------->
Bạn cho ít hình ảnh con Sáo đen mỏ vàng mà mào nhú nhiều sau này là trống đi bạn cho AE dễ hình dung hơn !!

@Thím Bảo : đem nó đi khắp làng khắp xóm, để lồng nó trước cửa nhà nhiều nhé, có đi còn biết ngõ vào nhà =)) =)) !! Chú ý trộm à nha !!
Đang tính nuôi em nó cho đi khắp xóm,khi chán tự về thím ạ.Dạo này thím có rảnh không?anh em mình đi lượn :D
Poss anh như thế nào vậy bác dạy em poss con sao nhà em mới
bạn vào trang : upanh.com. up xong coppy địa chỉ URL rồi dán vào phần bức ảnh ( insert image ) ok.
Con của mình là mỏ vàng chân vàng,chân không được vàng cho lắm.Nó thiên về mầu ngà.

Con này khả năng là chân vàng mỏ vàng vì mắt con này ko có lòng trắng- còn chân ngà mỏ ngà hay chân vang mỏ ngà tròng mắt nó có màu vàng !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! và tùy tố chất nhưng theo sách báo và kinh nghiệm của ông nội và ông ngoại em kêu thì sáo đen chân vàng mỏ vàng ngâu ngâu hơn 2 loại kia nhưng bù lại to con- khỏe mạnh (dòng thuần chung :v)= và nói luôn là ko có dòng nào là chân ngà mỏ vàng nhé các bác :v

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên