cho hỏi hiện tượng này là như thế nào

nheocon

Thành viên Mới
Điểm
1
tôi có 1 con VK đang cho ăn cám tt loại 2. dạo này thấy nó cứ líu lo trong mồm. mồm thỳ ko mở ra để ý kĩ thỳ thấy cổ họng nó cứ phập phùng rồi phát ra tiếng líu lo . líu lo dài lắm cáng tiếng liền nhau ko cách quãng. cho hỏi đấy là hiện tượng j vậy

Ðề: cho hỏi hiện tượng này là như thế nào

trời ơi. bác ở đâu rơi xuống đây thế. :D khuyên nhà bác đang chuyện đấy, sau giai đoạn chuyện là giai đoạn líu. khi con chim đã líu là nó đã thành chim thuần. khi líu mỏ nó hé mở rồi tuôn ra đủ thứ âm sắc nhịp điệu. hay thôi rồi

ô mai gót thế cho mình hỏi ăn cám tt2 có hại j cho sức khỏe của chim ko. cam tt2 có = đc cám mình tự làm ko

Cho mình hỏi thêm câu nữa là. VK mà kêu chiếp 1 tiếg cách 3,4 giây lại chiếp 1 tiếg thỳ là hiện tượng j

Ăn Thúy Tuấn 22 thì ko ảnh hưởng gì nhưng khi chim xuống nhiều lông thay lông thì nên hạ xuống TT số 1 để chim thay lông. Chim của bạn đang trong giai đoạn chuyện rồi nếu chăm tốt thì sẽ nhanh líu thôi.

Chim bạn chiếp 1 tiếng như vậy là kêu gọi thôi, nếu căng chim sẽ gọi nhiều hơn, gọi liên tục, rồi kèm theo cả líu nữa.

Thân!

cho minh chim nha minh co lon cau thoi

tieng keu ngat quang nhu thế là tiêng gọi đàn,người ta dung chimvk bit goi đàn như vây để bẫy chim ngoài. còn cổ hong phâp phồng như ban nói là hiên tuong chim đang chuyên. trong nam mình goi là líu cổ họng. chim chuyên 1 thời gian nếu chăm sóc đúng cách sẽ líu nhanh thôi( trừ khi chim ban nuôi là chim mái)

trời ơi. bác ở đâu rơi xuống đây thế. :D khuyên nhà bác đang chuyện đấy, sau giai đoạn chuyện là giai đoạn líu. khi con chim đã líu là nó đã thành chim thuần. khi líu mỏ nó hé mở rồi tuôn ra đủ thứ âm sắc nhịp điệu. hay thôi rồi

đâu phải chim líu là chim thuần đâu bạn, nhiều con bẫy về dc mấy ngày tách lồng líu ngay(do đang căng)
chim thuần là chim đã có tuổi lồng bạn ạ ko người ta gọi là mộc và mộc dở thôi

bạn gần có chú chim hay rồi.bạn hãy cố gắng nhé chúc bạn thanh công

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên