cho mình hỏi làm thế nào để đuôi ccl có lông đuôi dài nhất..giúp mình với

tungmachia2306

Thành viên Mới
Điểm
1
chim cua mình đang thay lông đuôi dài khoảng hơn 10cm rồi..mình muốn em nó dài khoảng 25 cm thì lên cho ăn gì hả các bạn giúp mình với:|:|:|:|:|:|

Ðề: cho mình hỏi làm thế nào để đuôi ccl có lông đuôi dài nhất..giúp mình với

chim cua mình đang thay lông đuôi dài khoảng hơn 10cm rồi..mình muốn em nó dài khoảng 25 cm thì lên cho ăn gì hả các bạn giúp mình với:|:|:|:|:|:|
Mùa lông trước em nó bao nhiu mùa thay lông này sẽ ra bấy nhiu.Nếu bạn chăm tốt thẻ dài thêm 1cm hoặc có thể tuộc xuống!Còn đuôi 25cm thì có con dài như vậy từ nhỏ!Chứ ko có con nào mà đuôi 20cm thay lông xong mà 25cm thi ko bao giờ!thân!

lúc thay lông mình không trùm áo lồng thì có ảnh hưởng gì không bạn

có, em nó sẽ nhảy loạn xạ, vì em nó đang nhát và yếu hơn bình thường khi có người qua lại, khi đó em nó sẽ mất lông đuôi đẹp vì bị gãy, hoặc sẽ rất mệt vì phải nhảy nhiều quá. hoặc thậm chí chết vì bị trúng gió nữa (vì rụng hết lông rùi mà)

rất ảnh hưởng xấu đến chim:
1-chim nhát tung nhiều dễ hư lông
2-chim thay lông cần yên tĩnh, giảm thiểu tối đa hoạt động dung toàn bộ sức lực để thay lông, chim hoạt động nhiều sẽ ko có sức thay lông==> thay lông chậm và có thể bị suy lông. Tóm lại là nên trùm áo lồng lại. Thân

Nếu bạn hỏi như vậy thì có thể đoán bạn mới chơi chim gần đây thôi . Chim đuôi dài hay kg cái chính là do gien di truyền và cách chăm sóc đúng nữa ... Bạn nên tìm hiểu về cách nuôi lông chòe lửa của anh em trên diễn đàn đã viết trước đó đọc kỹ đi , vấn đề trước tiên là nuôi lông cho nó bằng mùa rồi là ok rùi .... còn dài hơn nữa thì khó lắm ...thân...

troi oi chòe nam đuôi ngắn nhất la bn hả bạn

cũng tùy con thôi không phải con lửa nào trong Nam cũng dài cả.cũng có con đuôi chỉ dài 16 thôi.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên