cho mình hỏi làm thế nào để vào cám con cm của mình

longdh3c

Thành Viên
Điểm
16
Địa chỉ
Hanoi, Vietnam, Vietnam
2! xin các pro giúp mình với, mình có 1 em cm nuôi đc mấy tháng nay rùi nhưng ko thể vào cám được, cho nhịn đói e ý cũng ko ăn cám, trộn chuối mới cám thì chỉ rỉa chuối rùi vẩy cám đi.hjc.mình pó tay luôn.mình thả đi mở cửa lồng e ý lại chui vào:).mong các bạn giúp đỡ với, nản quá.sẽ có tks đầy đủ nhé:D

Ðề: cho mình hỏi làm thế nào để vào cám con cm của mình

ca này nặng đây các pro vào xem nào mấy tháng chưa vào đc cám bạn nuôi nó cũng mệt nhừ nhỉ

Bác nên bóp nát chuối với cám ba vì say mịn rùi nặn lại kiểu quả chuối cho vào máng rộng là e nó mổ thui. Sau chịu ăn dần thì chỉ cần đập dập cám là đc. Hoặc nếu nó chịu ăn sâu thì lại cắt sâu nhỏ chộn cám mịn như vào cám cho chòe ý. Khi nào chịu ăn cám viên thì thôi. Bác cho 1 con cm mái ăn cám tốt vào nữa thì nó học nhanh thôi. Chúc thành công !

Làm theo cách của bác HoHaHa đi bác. Nếu cần chân dài mớm cám cho e nó thì bác alo e. E mới tuyển được e chân dài, đi bốt hồng hẳn hoi nhé. Sau này chúng nó nên đôi ae mình tính chuyện tiếp. :))

Nếu vậy bạn nên kiếm lấy 1 e biết ăn cám rồi thả chung để dẫn cám nhé. Có thể cho ăn chuối cùng với cám gà con ấy:D

minh cung bi mot ca the nay nhe ca nha tham khao xin cho y kien!!!!!!!!!!!!!!!!minh tu lam cam cho bon cm an .minh doi cam co chon cam cu vao 2hom sau nhin cam cu het veo ma cam moi con nguyen de may ngay cung vay toan an chuoi thoi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!danh phai cho an cam cu!!!! theo em bac doi cam moi cho no di!!! e thay cam cong duc an duoc day.mui hap dan thik hop vao cam!!!!!!!!!!!!!!!co ji ko phai mong cac bac bo Qua e cung moi tap choi cm

em cũng đang đau đầu vì mới m úc em tây hồ 3,5 vụ đảo cám ko chịu ăn chỉ ăn hoa quả và sâu chim mất hết lửa xù cả ngày .ai có cách đảo cám nào hợp lý cho chú em này chỉ dùm em với.nó mà toi em mất nhiều quá thanks các anh em trước.........

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên