Cho Mình hỏi vấn đề này với :((

Embetapchoi

Thành viên Mới
Điểm
0
Chả là mình có 2 e chào mào Quảng Nam - Dốc Kiềng giọg nghe rất hay dài mỗi tội giọg hơi bé :(
Xin hỏi ae đó là do chim hay do cách chăm sóc của mình chưa chuẩn xin ae tư vấn giúp đỡ mình trog sự thú chơi chim tao nhã này nha :)
Nhà mình cuối Đê La Thành gần Cầu Giấy có ai gần mình đến giao lưu học hỏi nha thas :))

Ðề: Cho Mình hỏi vấn đề này với :((

Có thể là do bản chất, or chim đang mất lửa, cứ cs 1 tgian, như các bài viết chú ý hướng dẫn em nó sẽ hót tốt hơn bạn nhé

Có thể là do bản chất, or chim đang mất lửa, cứ cs 1 tgian, như các bài viết chú ý hướng dẫn em nó sẽ hót tốt hơn bạn nhé
Cảm ơn nhưng mình sợ mùa này lạnh chim k có lửa :((

Cảm ơn nhưng mình sợ mùa này lạnh chim k có lửa :((
Có lửa và căng lửa khác nhau bạn nhé, căng lửa thì trời rét này hiếm e đatj đc còn có lửa bt thì chim chiến e nào chẳng có, e của mình trưa nay về tắm táp, tắm xong vẫn nổ oang nhà :D

Có lửa và căng lửa khác nhau bạn nhé, căng lửa thì trời rét này hiếm e đatj đc còn có lửa bt thì chim chiến e nào chẳng có, e của mình trưa nay về tắm táp, tắm xong vẫn nổ oang nhà :D
Hay giọng vùng miền đó nó bé nên cũng chỉ đc tàm tạm như vậy thôi k đc đanh và to như chim bắc nhỉ

bạn thử bắt nó bằng tay thử xem nếu nó kêu to thi cứ yên tâm mà nuôi,nếu no không keu hoac keu nhỏ thi nen tim nguoi ma thanh ly.

chắc nó cũng phụ thuộc chất giọng của con chim .. mình có 1 e miền nam nhưng giọng của e nó bé lắm mặc dù sổ dài vs dính loằng ngoằng .. nuôi chơi nghe thì đc chứ đấu đá mà giọng nhỏ chim bắc nó đì chết :D

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên