chòe lửa bổi nuôi khi nào mới hot

lee.min.ho

Thành Viên
Điểm
18
Ðề: chòe lửa bổi nuôi khi nào mới hot

Chim bác còn lửa rừng thì tuần đầu bác cứ vã sâu quy với châu chấu & dế cho em nó hồi sức. em nào còn lửa rừng thì sau 1 tuần là đã chuyện trò ầm ầm. Con của mình mua có 180k trên HHT 1 tuần là buông hết áo lồng được rồi...mỗi tội chưa vào được cám, em nó gầy quá nên lại phải cho ăn sâu&dế.
Chúc bác có em chòe ngon.

Chim bác còn lửa rừng thì tuần đầu bác cứ vã sâu quy với châu chấu & dế cho em nó hồi sức. em nào còn lửa rừng thì sau 1 tuần là đã chuyện trò ầm ầm. Con của mình mua có 180k trên HHT 1 tuần là buông hết áo lồng được rồi...mỗi tội chưa vào được cám, em nó gầy quá nên lại phải cho ăn sâu&dế.
Chúc bác có em chòe ngon.

con mình thì cứ trứng kiến + sâu quy 1 hủ để đó ăn hết lấy thêm , còn châu chấu thì 2 ngày 1 lần khoảng 10con , dế thì bỏ nguyên con hay pỏ đầu nhỉ

tháng là hót chuyện còn sổng tuùy em , túy bác chăm thế nào,

chuyện trò chắc tầm tháng,còn hót thì tùy từng e bác ạ

các cậu cho mình hỏi , mới bắt đầu nuôi chèo lửa , mình thấy phân của nó trắng xóa + thêm chút phân cục màu đen , phân thế tốt k hay phân xấu

phân trắng chắc tại bác cho ăn sâu nhiều,còn đen là do ăn dế

mùa này chim đang trong mùa thây lông nên ko có lửa củi gì đâu...thời điểm này nuôi chim bổi thì sớm...thời điểm này người ta thường nuôi chim chuyền hoăc mép vàng se tốt hơn nuôi bổi...chim thuần thời điểm này còn chưa hót nữa chứ chim bổi...bạn cứ cho ăn đầy đủ kèm theo tắm táp phơi nắng time chim sung có lửa sẽ hót thôi...nuôi chim thì bạn tập tính kiên nhẫn

Nuôi chim là phải kiên nhẫn bạn ạ, nó còn đang rất sợ nên nó chưa hót thôi, bác cứ cho e nó ăn uống đầy đủ, tắm rửa sạch sẽ là vài tháng là hót thôi!

bổi nuôi tốt ít nhất là 1 tháng :) truớc mua con bổi về chăm đúng 1 tuần bắn như tiểu liên :))

tháng đầu mới bắt về cứ sâu đầy đủ hót như điên luôn.sau 1 tháng thì hết lửa.bác nuổi khoảng nửa năm or mùa sau thì e nó chơi đều hơn.ok.kinh nghiệm đã nuôi.loại này vào cám và thuần đơn giản lắm.ok

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên