chòe lửa rụng lông đuôi và lông cánh nhờ mọi người tư vấn giúp e nó với

nguyenhoa142

Thành viên Mới
Điểm
1
chào mọi anh em diễn đàn
e có chú chòe lửa đã thay lông xong rùi,mới đay e cho e nó ăn trứng kiến lại để thúc lửa e nó sao khi e nó ăn xong thì e thấy lông cánh và lông đuôi của e nó rụng mất tiu ko biết phải làm sao nhờ các bác tư vấn giúp giùm e với có phải e nó thay lông bất thường ko zây,nếu zây thì làm sao để no no ko bịt tut lủa
xin chân thành cảm ơn các bác

Ðề: chòe lửa rụng lông đuôi và lông cánh nhờ mọi người tư vấn giúp e nó với

Mình chưa gặp trường hợp này bao giờ nhưng có vẻ chim là thức ăn nên lại thay lông nửa rồi , nếu có nhiều trứng kiến cho em nó ăn nhiều lông đuôi sẽ dài hơn đó bạn . Có mất lửa hay không thì tùy con chim , còn mình cứ cho ăn mồi tươi là ổn hết .

cho ăn trứng kiến ko phải là để thúc lửa đâu nha bác mà để xả lữa đó , nếu chim bác đã thay lông xong rồi thì 1 tuần bác cho ăn trứng kiến 1 lần thôi cũng dc , ko ăn cũng ko sao, chủ yếu là sâu qui ,cào cào và cám, tắm nắng và tắm nước e nó đều độ vào thì chú chim sẽ hay thôi
đây là 1 số kn mà ae trên diễn đàn chia sẽ lại cho mình
còn vấn đề rụng thì bác xem thử xem chế độ chăm sóc đối với e nó như thế nào ,
chổ treo chim xem chim bác có nhảy loạn xạ hay ko
có gì ko phải bác bỏ qua
chúc chú chim của bác mau khỏi và hót hay

Chào cả nhà !
chuyện là trước tết 2013( 01 tháng),mình tình cờ bắt được 1 e chòe lữa,đã rụng đuôi( như chim cút- he...he) nhưng được cái dạn chim,chân cẳng thì vẫy nổi lên dầy cả lớp,đoán chim đã có người nuôi lâu,nên bắt nuôi thử- tình hình như sau :
* đuôi dài ra khoãng 18 ( sau tết) mừng quá,nhưng lông ra xấu.
* cuối tháng 03/2013,e rụng luôn 02 cộng lông cái
* lông thì : nhìn chán lém !
* được cái : buôn chuyện tôi ngày.
* cả nhà tư vấn dùm nên : cho ăn và bổ sung gì cho e ấy ( chắc nó lão quá hay sao ???) mà nhìn chẵng bắt mắt !
CÁM ƠN CẢ NHÀ !

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên