Chòe Lửa Thay Cám Bị Rụng Lông

nhim_an2

Thành Viên
Điểm
6
e lửa của e mới tháy cám có 1 ngày thôi mà sáng nay dậy e thấy trong lồng nhiều lông bị rụng quá.có nên cho ăn cám mới thay không các bác.tại e mua ở nhà còn 1 gói thấy phí nên cho ăn nốt.các bác giúp e với.
<------ Bổ sung bài viết ------->
không có bác nào giúp e ak.................................

Ðề: Chòe Lửa Thay Cám Bị Rụng Lông

chắc là bị sốc cám bác ạ ..................

hạn chế hoặc dừng hẳn cám mới luôn. Chắc bạn mua chim đã qua tay ng nuôi trước rồi, hỏi ngta trước cho ăn cám gì, mua loại đó về trộn với cám mới đần thay đổi tỉ lệ giữa 2 loại thì chim mới thay đc cám mà ko bị sock. Bạn ở đâu? chim của bạn lửa bắc hay nam? Nếu ở ngoài Bắc thì thời điểm này mà thay cám chim rất dễ bị sock và thay lông do thời tiết ngoài bắc dạo này thất thường quá :(

hạn chế hoặc dừng hẳn cám mới luôn. Chắc bạn mua chim đã qua tay ng nuôi trước rồi, hỏi ngta trước cho ăn cám gì, mua loại đó về trộn với cám mới đần thay đổi tỉ lệ giữa 2 loại thì chim mới thay đc cám mà ko bị sock. Bạn ở đâu? chim của bạn lửa bắc hay nam? Nếu ở ngoài Bắc thì thời điểm này mà thay cám chim rất dễ bị sock và thay lông do thời tiết ngoài bắc dạo này thất thường quá :(

lửa e là lửa bắc bác ạ.e này là e mộc e mua lúc đang vào cám.về thì e vẫn cho ăn loại cám cho gà con đó.e e chuyển sang loại cám cho chòe ở trên e nhưng thấy rụng lông.hiện h e cho ăn 3 vì loại mới rồi bác ạ.nuôi có mỗi thứ 1 loại nên e ngại làm cám.cảm ơn bác nhiều.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên