Chòe lửa thay lông quá chậm hix

tuandn

Thành viên Mới
Điểm
1
Các bác có kinh nghiệm trong vấn đề chòe lửa thay lông giúp e tí!
tình hình con chòe lửa nhà thay lông gần 2 tháng mà nó chỉ rụng được vài cọng lông tơ, trùm lồng 24/24, tắm táp mỗi ngày(có tắm mưa), dế ngày vài con, cách ly với tiếng chòe lửa khác, bỏ vỏ cam...
Nhưng e nó cứ hót chuyện suốt 0 chịu rớt lông gì cả! bực quá các bác ạ[-(

Ðề: Chòe lửa thay lông quá chậm hix

chắc chưa thay lông đâu cở 1 tháng nửa no thay lông bạn ak`....chim của bạn lau lau rớt vài cộng lông là bao hiệu sắp đến mùa thay lông thôi

Kiên trì đi bạn, CCL của bạn 2 tháng chưa là gì với con của mình 4 tháng rồi nè, giờ mới thay xong lông đuôi lên đc 1 nửa rồi, đang thay lông cổ và ức, cánh chưa thấy xinhê gì nè :))

Em mới nuôi choe lửa lần đầu! Ông anh cho em con lửa, mà rớt lông nhanh thôi rồi! 5 ngày là rớt hết lông đuôi luôn! Giờ đang mọc lại lùn phún nhìn ngộ lắm! Các bác xem rớt lông nhanh như vậy thì có hại gì cho chim không ạh?

chim nhà rớt quá trời đã trựng lại chắc được 2 tuần chắc vài bữa thay tiếp

Chắc bạn thớt đang nuôi mộc, lần đầu thay lông trong môi trường nuôi nhốt nên lâu 1 chút. Bạn cứ kiên trì, nhớ vệ sinh lồng chứ trùm 24/24 mà bẩn quá có khi sinh bệnh, khi tắm bạn có thể pha 1 ít chanh để chim dễ trút lông.

phải từ từ thôi.....................................................................

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên