Chọn chơi Chào Mào già rừng bẫy đấu hay bẫy lưới?

Crystal

Thành Viên
Điểm
18
"Chim tơ thì mau thuần, chim già giọng hay" cái này ae ai cũng biết rồi. Nhưng tại sao nhiều người bán chim lại hay nói chim bẫy đấu, bẫy lưới.
Chim bẫy đấu thường gấu và có tố chất tốt hơn chim bẫy lưới. Bẫy lưới xác suất chọn được con hay rất ít, chỉ hót hét thôi. Nhưng lúc mua chim mộc phân biệt bẫy đấu hay lưới cũng rất khó. Chẳng nhẽ mua về rồi theo dõi [-O<
Các bác có cách nào phân biệt được không ạ?

Ðề: Chọn chơi Chào Mào già rừng bẫy đấu hay bẫy lưới?

Chim bẫy đấu, thì nên đến tìm những ae chuyên đi bẫy, mua về mà chơi, chứ mua ở tiệm họ nói sao biết vậy, nếu ở HN hôm nào đi cùng bẫy con về chơi cho sướng, đi bẫy tự mình biết con chim nó chơi ntn

mùa này chim trời ỉu quá ko đấu đc ~.~ con đấu hay lưới cũng có con hay con dở,có bác bẫy đấu nhưng treo hoa quả thì cũng = lưới :)) .đấu thì 95% là đc chim trống,lưới thì tù mù có kinh nghiệm vẫn chọn đc con hay,con ngoài hàng toàn chim loại 3 hết,chim hay nó nhốt riêng làm 200-250K chú @.@ .tốt nhất là xem bác nào hay đi bẫy thì theo cùng,nếu đc thì xích luôn ;)) về khỏi pải suy nghĩ

mùa này chim trời ỉu quá ko đấu đc ~.~ con đấu hay lưới cũng có con hay con dở,có bác bẫy đấu nhưng treo hoa quả thì cũng = lưới :)) .đấu thì 95% là đc chim trống,lưới thì tù mù có kinh nghiệm vẫn chọn đc con hay,con ngoài hàng toàn chim loại 3 hết,chim hay nó nhốt riêng làm 200-250K chú @.@ .tốt nhất là xem bác nào hay đi bẫy thì theo cùng,nếu đc thì xích luôn ;)) về khỏi pải suy nghĩ
Rất ưng với phần trả lời cúa bác.

Chim bẫy đấu, thì nên đến tìm những ae chuyên đi bẫy, mua về mà chơi, chứ mua ở tiệm họ nói sao biết vậy, nếu ở HN hôm nào đi cùng bẫy con về chơi cho sướng, đi bẫy tự mình biết con chim nó chơi ntn

Thanks pác!
Theo em hiểu chim bẫy đấu thường là chim giành được vùng lãnh thổ, trong tự nhiên đã có chọn lọc ( những con thua ko có lãnh thổ thì thường tập trung lại bay theo đàn --> món này dễ dính lưới :)) )
Vậy phải chăng chúng ta không lên nuôi chim bẫy lưới cho đỡ mất công ngày ngày đi don kit cho chúng nó:p

lạy thầy , phát biểu 1 câu nghe mắc cười quá =]]z nội chim bẫy lưới với đánh lồng đi hỏi còn chưa thông mà đã đưa ra kết luận rồi thế thì lập topic hỏi làm gì vậy bác =]]z

tầm này hỏi mua thì con nào mà chả là chim bẫy đấu,trừ thân quen để lại cho nhau ,cứ khôn dại tại tay mà bắt thôi,chơi nhiều tự rút kinh nguỵet thôi.kekeb-)

tùy con thôi bạn ơi ><... nhìu con hay nhìu con dỡ... sao hỏi hay vậy chủ thớt :!:!... mún có chim đầu đấu quen biết ai đó chuyên gia bẫy chim thì đi theo nó đánh đc CM gấu ưng thì mua.. mún có CM dữ thì phải chơi cm có kn mới lựa đc CM dữ có đc nhìu giọng hót hay khỏi chê... còn CM bẫy lưới trong số đó có CM hộ vệ đầu đàn giọng thì khỏi nói :-s. bạn mún chọn CM hay... phải lựa cm già rừng or cm đấu gấu 2 em nài ngang nhau thôi.. chẳng có con nao ghê cả.. mà là quan trọng là nét em nó chơi mà thôi

lạy thầy , phát biểu 1 câu nghe mắc cười quá =]]z nội chim bẫy lưới với đánh lồng đi hỏi còn chưa thông mà đã đưa ra kết luận rồi thế thì lập topic hỏi làm gì vậy bác =]]z

kaka, tại em chơi chim còn non tay lắm, Lên đây vừa hỏi kinh nghiệm, vừa giao lưu với ae trên diễn đàn. Hiểu thế nào thì diễn giải như thế ;;)
Trao đổi trên tinh thần học hỏi là chính, có tranh luận mới ra vấn đề mà. Bác có kinh nghiệm thì truyền em 1 ít >:D<
Thanks Pác!
<------ Bổ sung bài viết ------->
tầm này hỏi mua thì con nào mà chả là chim bẫy đấu,trừ thân quen để lại cho nhau ,cứ khôn dại tại tay mà bắt thôi,chơi nhiều tự rút kinh nguỵet thôi.kekeb-)

Kinh nghiệm thật quý báu, em đã thanks bác rồi đấy nhé b-)

bẫy đấu hay lưới thì vẫn là chào mào phải k các cụ. còn tố chất thì tùy thôi những người nuôi lâu có kn thì chọn đc chim hay.

đúng là tố chất từng con thôi
bác cứ tách lồng ra
kè lồng mà thái độ tốt thì là bẫy đấu
còn chọn chim trong lồng bẫy lưới thì đơn giản lắm
cứ con nào mào dựng suốt không biết cụp thì bắt ra xem
ưng thì xúc mà không ưng thì trả :))

đúng là tố chất từng con thôi
bác cứ tách lồng ra
kè lồng mà thái độ tốt thì là bẫy đấu
còn chọn chim trong lồng bẫy lưới thì đơn giản lắm
cứ con nào mào dựng suốt không biết cụp thì bắt ra xem
ưng thì xúc mà không ưng thì trả :))

Đơn giản mà dễ hiểu, cảm ơn Bác Chaien\:D/
Nhân tiện hỏi bác, lúc chiều đi làm về thấy hàng chim Bổi mới về, em bắt 1 em tướng tá như sau: Mào Lân, cánh sệ, trong lồng tập trung thì chém cánh như đúng rồi. Hý hửng tưởng chim ngon, ai dè về đến nhà treo cạnh mấy em chim nhà thì em ấy sổ đúng 1 câu " huýt tìu hiu" rồi im bặt :((
Liệu bao nhiêu phần trăm là mái đây bác? Em nghi quá, mà sao chim mái cũng chém cánh ác thế nhỉ.

nếu sành chơi thì chọn chim bẫy lưới hay bẫy đấu cũng không khác gì( mình nói chim đều đã tách lồng) có khi bãy lưới lại chọn dc chú chim hay nhưng mất thời gian một tý vì chim bẫy đấu người ta biết nước chơi và giọng của con đó hay thì để lại dở thì bán đi lấy đâu mà chọn hay nữa.Còn chim lưới bắt tách lồng rồi có khi lại chon đc con chim hay mà giá hạt dẻ

Bẫy đấu hay bẫy lưới được tất, bác cứ bạch tạng với mơ bác chọn cho em!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên