Chủ đề chim tháng 5-6 này

volamokim

Thành Viên
Điểm
16
Mình thấy mùa này đang chuyển mùa + cả dịch cúm đang lan ra + chim đang mùa thay lông nên rất yếu !Có chúc góp ý là mong các bạn giữ chim trong nhà và tránh gió tránh tiếp xúc chim lạ + tránh mưa nha , để an toàn nhất cho chym sóng sót mạnh khoẻ qua những tháng này |-)

Ðề: Chủ đề chim tháng 5-6 này

zậy mùa này có nên tắm 2 ngày 1 lần k các bác

xích nuôi từ non lên thì tháng mấy sẽ là mùa thay lông mọi người nhỉ và dinh dưỡng mùa thay lông ra sao mong mọi người chia sẻ

xích nuôi từ non lên thì tháng mấy sẽ là mùa thay lông mọi người nhỉ và dinh dưỡng mùa thay lông ra sao mong mọi người chia sẻ
xích của mình mua hôm 14-01, bây giờ đã thay lông rồi nè bạn, rụng mất 2 cọng lông kiếm :|

xích của mình mua hôm 14-01, bây giờ đã thay lông rồi nè bạn, rụng mất 2 cọng lông kiếm :|

Hôm trước mình cũng vừa bứt 1 cọng lông kiếm, nó phá quá sắp rớt ra rồi nên thôi bứt luôn cho nó nhanh. :D

Minh nghĩ chym mọi người từ giờ tới 1 tháng nữa là bắt đầu thay lông rùi ha , trời nắng khô thì tắm nắng ít thôi rồi cho chym tắn nước là phê roài , khô ráo rồi hãy vào lồng cho em khỏi bị ghẻ :D

Minh nghĩ chym mọi người từ giờ tới 1 tháng nữa là bắt đầu thay lông rùi ha , trời nắng khô thì tắm nắng ít thôi rồi cho chym tắn nước là phê roài , khô ráo rồi hãy vào lồng cho em khỏi bị ghẻ :D
nói về ghẻ thì chỉ có chim bác Khôi mới bị nhìu thôi...

Trời mưa nhiều nên đi khách sạn nhớ mang áo mưa nha em =)) =)) =))

cái gì vậy trời ????!!!! tại sao góp ý lại bị các huynh chém thế này ???! thất vọng quá , ghen ăn tức ở đây mà =)) =)) =))

Hehehe em góp ý khúc trên, mọi người đọc hết là được rùi. Khúc dưới chém cho bài của em khỏi trôi heheheAnh giờ vẫn phải xài áo mưa thường xuyên đó em, kekeke. chứ không thành đội bóng thì mệt mỏi lắm

mình dùng dầu gội jonhson của con mình tắm cho ngực hồng được không vậy? thấy tắm xong em nó đứng run cầm cập...

Thường thì mọi người hay dùng nước muối tắm cho Vẹt. Tắm thì tắm nhanh nhé bạn, rồi xấy hoặc phơi nắng vừa (k gắt) 5 phút rồi cho vào mát tránh gió.Tắm mà để run khéo bị cảm đó

đủ đk thì làm đội bóng cho vui nhà vui cửa chứ 1 vài thằng leo teo chán lắm anh =))

đủ đk thì làm đội bóng cho vui nhà vui cửa chứ 1 vài thằng leo teo chán lắm anh =))
Thời buổi nào mà vẫn còn tư tưởng ấy thế! Người ta giờ trọng chất lượng ko trọng số lượng, vài thằng lèo tèo nhưng có học thức, ngôn phong tác phong đĩnh đạc vẫn tốt hơn chứ!

@Akira: tại volamokim là Người Không Trym mà ghiền đi Khách Sạn, nhu cầu cao nên đội bóng đối với anh ý là hợp lý =)) =))

Hehehe em góp ý khúc trên, mọi người đọc hết là được rùi. Khúc dưới chém cho bài của em khỏi trôi heheheAnh giờ vẫn phải xài áo mưa thường xuyên đó em, kekeke. chứ không thành đội bóng thì mệt mỏi lắm

Ăn chơi vẫn sợ mưa rơi hả anh. =))=))=))=))=))

Cái gì chứ, rơi rớt cái này căng lắm hehehehe

Thời buổi nào mà vẫn còn tư tưởng ấy thế! Người ta giờ trọng chất lượng ko trọng số lượng, vài thằng lèo tèo nhưng có học thức, ngôn phong tác phong đĩnh đạc vẫn tốt hơn chứ!
anh nuôi dạy là chất lượng hết hà , có điều kiện là anh huấn luyện đội tuyển VN dá cup C1 liền =))

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên