Clip Nhồng,Yểng 3 tháng rưởi tuổi

Tường Lâm™

Thành viên Mới
Điểm
1
Do chưa có điều kiện mua cái lồng đẹp cho chú nó nên mình nhốt tạm lồng củ .AE Xem videos đánh giá dùm em nhồng này mình với ,nuôi nó từ chưa mở mắt ,đến bây giờ đả được 3 tháng rưởi rồi ,bây giờ lúc sáng và chiều nó thường hot như : huýt gió ,nói gì ọt ọt ,ẹc ẹc...khi lại gần lồng bày nó nói thì nó im re mà cứ nhìn mặt mình ..lâu lâu nghe nó nói ẹc ẹc...hình như con tuổi teen hay sao mà nhảy nhót tùm lum...ăn cám thì cứ húc lên ,văng hết ra ngoài...Theo ae khoảng bâu lâu nửa thì nhồng mình sẻ tập nói và nói được ,nói chung em nhồng của mình củng ít hót...mình nhốt phòng kế bên nhưng lâu lâu mới nghe em nó hot vài tiếng thôi !và tiện hỏi luôn ae có kinh nghiệm thì con này là trống hay mái ?
VIDEOS quay bằng máy ảnh mini nên không có tiếng rỏ ,ae thông cảm
Thanks all ae đả cho ý kiến !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Clip Nhồng,Yểng 3 tháng rưởi tuổi

Nhìn em bạn lông lá mượt và đẹp Chim hơn lúc trước đó.
Bạn của bạn cỡ này là hót nhiều đó, có lẽ em nó dinh dưỡng chưa nhiều và không gian chưa thoải mái nên nó hót còn ít. Chứ nếu nó sung thì nhảy nhót, ọt ẹc và hét rất nhiều từ sáng đến lúc ngủ lun. Đặc biệt lúc trưa từ 12g đến 2g là hét nhiều nhất, rồi sau đó em nó nghỉ ngơi tầm 30p - 1g rồi hét tiếp. Qua kinh nghiệm các em Nhồng nhà mình thì lúc mổ sành em nó ăn ít rơi rớt, còn khi qua giai đoạn như chim bạn thì nó nghịch phá nên nhiều lúc nó vừa ăn vừa phá nên rất phí thức ăn.
Trống mái k dám phán nhưng thấy cách di chuyển và hình dáng thì giống em mái nhà mình. Mà Chim mái thì tình cảm hơn, nhưng nó cũng giữ nhà (lồng) dữ dằn hơn em trống đó. Sờ vào là biết ngay à.

Ðề: Clip Nhồng,Yểng 3 tháng rưởi tuổi

Nhìn em bạn lông lá mượt và đẹp Chim hơn lúc trước đó.
Bạn của bạn cỡ này là hót nhiều đó, có lẽ em nó dinh dưỡng chưa nhiều và không gian chưa thoải mái nên nó hót còn ít. Chứ nếu nó sung thì nhảy nhót, ọt ẹc và hét rất nhiều từ sáng đến lúc ngủ lun. Đặc biệt lúc trưa từ 12g đến 2g là hét nhiều nhất, rồi sau đó em nó nghỉ ngơi tầm 30p - 1g rồi hét tiếp. Qua kinh nghiệm các em Nhồng nhà mình thì lúc mổ sành em nó ăn ít rơi rớt, còn khi qua giai đoạn như chim bạn thì nó nghịch phá nên nhiều lúc nó vừa ăn vừa phá nên rất phí thức ăn.
Trống mái k dám phán nhưng thấy cách di chuyển và hình dáng thì giống em mái nhà mình. Mà Chim mái thì tình cảm hơn, nhưng nó cũng giữ nhà (lồng) dữ dằn hơn em trống đó. Sờ vào là biết ngay à.

Đúng rồi bạn ..chim này của mình dử lắm !thò tay vào cắn đau lắm bạn .Cảm ơn bạn đả chia sẻ

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên