CM Bị Ngoái Pro Vao Giúp

Mr.Bờm

Thành Viên
Điểm
16
Địa chỉ
Hâ nội
thưa quý vị là lúc đầu xem chim ko hề bị ngoái,ngầy đâu tiên về cũng ko
nhưng tự dưng chiều nay chú bị ngoái lại nhìn rồi bay
bay lên ngoái rồi bay hạ cánh xuống cầu
ai giúp em chữa bệnh ngoái dùm ạ
+thêm là nó đnag thay lông,vậy cần những gì để có đủ chất dinh dưỡng
1 ngày em cho hoa quả 1 lần xoay vòng như táo chuối cam và Cà Rót( cà rốt 1tuan em cho ăn 1 lần)
vậy còn thiếu hoa quả gì nữa ạ)1 ngày 2 con dễ + 1 chút châu châu tươi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: CM Bị Ngoái Pro Vao Giúp

lên nào các pro giúp em cái nhé

sắp xếp cầu phụ cho hợp lý ,bịt nóc lồng lại là sẽ chữa đc ,ưu tiên dùng cầu bán nguyệt :D lồng vuông thì chơi luôn 1-2-3 cái cầu chính vào ,xếp độ cao vừa phải để nó chỉ nhảy lên rồi nhảy xuống chứ ko có chỗ bám vanh ,hoặc chơi lồng vuông ép mộc bọc nhựa xung quanh ,cách này là hiệu quả nhất mà nhất là với chim mộc nó sẽ ít nhảy nhót ko vỡ mặt :D

sắp xếp cầu phụ cho hợp lý ,bịt nóc lồng lại là sẽ chữa đc ,ưu tiên dùng cầu bán nguyệt :D lồng vuông thì chơi luôn 1-2-3 cái cầu chính vào ,xếp độ cao vừa phải để nó chỉ nhảy lên rồi nhảy xuống chứ ko có chỗ bám vanh ,hoặc chơi lồng vuông ép mộc bọc nhựa xung quanh ,cách này là hiệu quả nhất mà nhất là với chim mộc nó sẽ ít nhảy nhót ko vỡ mặt :D

em đang dùng lồng vuông của huế,vậy mua nhựa loại nào hả cụ
bọc bên ngoài hay bên trong?

lên nào các cụ ơi các cụ giúp em cái

loại nhựa mica đó bác nhựa trong và mỏng như túi đựng giấy đó, :D

trong ngoài đều được, mình nghĩ trong thì thích hơn vì nó ko bám đc sẽ rơi xuống nhiều lần như vậy sẽ hết ngoái :D

bọc trong bạn à. nhà mình cũng 1 e ngoái nặng. có ngừoi cho. về nhốt lồng bọc kín mica. 1 tháng bỏ ra. khi nào nó hoảng nó vẫn ngoái. đút vào hơn 2 tháng nữa. bỏ ra. quên sạch ngoái là gì =))

bọc trong hay bọc ngoài hả cụ ơi hjx hjx

tất nhiên là bọc trong rồi ,bọc ngoài vẫn có thể bám vào nan đôi khi bị kẹt móng thì khốn nạn :)) dùng lồng vuông thấp bọc là dễ nhất mà chim nó lại ít không gian để nhảy , bọc trên nóc và xung quanh tính từ cầu chính lên trên nhé ,để phần dưới hở để thỉnh thoảng nó tò mò bên ngoài nó nhảy xuống ngó nghiêng sẽ bớt sợ

bác cứ bọc mi ca, hoặc sắp xếp cầu, k có chỗ bám vanh là hết ngoái ngay thôi mà

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên