CM k kêu lấy 1 tiếng từ khi thay lông

2ndFACE

Thành Viên
Điểm
16
Em có con này, lúc mua lại đang thay lông, kè chim thái độ tốt nhưng k hót hết giọng, giờ đem về chăm thề với các cụ là 2 tuần nó k kêu lấy 1 tiếng. ai nhìn vào cũng nản luôn chứ đừng nói là e,hicc.CM nhà các cụ có thế k, làm thế nào để nhen lửa lại bây giờ. em nó thay đc tầm 50% rồi...
https://www.dropbox.com/s/7ahm2g2kdkfxrjv/2013-05-03 17.38.26.jpg
chim ở nhà chủ cũ, đốt trúc phải
HIện tại em nó thay lông chậm quá và có dấu hiệu dừng rớt lông, có cách nào thúc nhanh thay lông k ạ, cám thay lông chẳng hạn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: CM k kêu lấy 1 tiếng từ khi thay lông

Nhà cụ nuôi nhiều cm ko? Khả năng là thay lông yếu + bị đè ;))

Chả con nào đè cả, thế mới akay cụ à, bóng bộ khỏi chê còn cái mồm không chê nổi
Thế thì thiên về khả năng này :D nó ko hợp tuổi với chủ, kỵ theo kiểu tứ hành xung cụ ợ ;)) cụ chuyển khẩu em nó nhờ ai mát tay chăm hộ xem sao ;) Hay ko có bạn chửi nhau cháu nó buồn :))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

vậy nghi em này tốt chất ko ổn về nhà mới chủ mới lại đang thay lông yếu chim,bác cứ táng cám nhạt,hoa quả đầy đủ ,ủ xong lông xem khá hơn ko.

đang thay lông, khả năng cụ thay cám nó bị sốc.............
hoặc có thể bị mèo, chuột hỏi thăm nên hoảng.

đang thay lông, khả năng cụ thay cám nó bị sốc.............
hoặc có thể bị mèo, chuột hỏi thăm nên hoảng.
Em nuôi Cm lâu rồi nhưng lúc thay lông toàn vứt về quê nên chưa chăm cm thay lông bao giờ.
Giờ có 1 con rụng tầm 5 cái lông đuôi và nửa mào thì k rụng nữa, mào không mọc ra thêm, 5 cái lông kia ra mọc dài bằng cũ rồi mà mấy cái cũ k chịu rụng, nhìn nó xấu kinh khủng.
Con kia thì giờ thì chẳng tháy rụng gì nữa..
Nhìn 2 con thay lông dở chán luôn.8-|
Ngày tắm 1 lần, cám tự làm, hoa quả k thiếu....

mình cũng có 1 e mang từ trong bình định ra đến nay hơn 20 ngày rồi mà chỉ nghe mỗi 3 từ quých quỳ quyeo nản quá

chào mào của mình cung ko kêu 1 tiếng luôn 1 tuần nay rồi . buồn quá liền kiếm con họa mi về cho đỡ buồn

chim miền trong ra khả năng ngoài này ko hợp thời tiết nên chưa ra giọng

Có bác nào biết hạ cám để thay lông k, mình trước kia vẫn dùng 1 loại cám mua chỗ người quen...tự làm

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên