Có bác giúp em nên chọn sáo mỏ trắng hay mỏ vàng tốt ạ!!!

Chivaythoi

Thành Viên
Điểm
6
Có bác nào giúp em được không vậy

Ðề: Có bác giúp em nên chọn sáo mỏ trắng hay mỏ vàng tốt ạ!!!

cốt nhất chẳng nuôi sáo làm gì bác ak kêu điếc tai lắm, em nuôi một em sáo nâu đã 3 năm nay rồi lười ko dạy nói nó chỉ bắt trước tiếng xe máy kêu, cứ ai lấy xe là nó đề giống xe máy em chỉ sợ cho nó học nói nó sẽ chửi mình côt nhất là ko nuôi.

Mỏ trắng !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
<------ Bổ sung bài viết ------->
cốt nhất chẳng nuôi sáo làm gì bác ak kêu điếc tai lắm, em nuôi một em sáo nâu đã 3 năm nay rồi lười ko dạy nói nó chỉ bắt trước tiếng xe máy kêu, cứ ai lấy xe là nó đề giống xe máy em chỉ sợ cho nó học nói nó sẽ chửi mình côt nhất là ko nuôi.
bác ko dạy no nói thì đúng rồi @@ sáo hay cưỡng bắt chước tiếng xe máy hay ddienj thoai nhanh lam :eek: còn sáo ko như nhồng hoc 1 từ phải có thời gian chứ nhồng thì mới sợ nó học tầm bậy :eek:

mình đang chờ đợi từng tháng qua để e sáo mỏ ngà,chân ngà của mình lớn hơn biết nói,môi trường biệt lập,chỉ có mình dậy gì nó biết đấy,e nó tính ra cũng được gần 3 tháng tuổi rồi,lông đuôi đang chụi thụi lụi,ngày nào cũng cho tắm.hiện tại thì cũng đang cho nghe băng thu âm "nhà có khách" chưa hi vọng e nó biết nói ngay,nhưng cứ để nó quen đã

Có bác nào giúp em voi mo trang hay hay mo vàng hay vậy các bác

Không có bác náo giúp em được ak

Sáo đen Mỏ ngà hay mỏ vàng, vào coi topic các loại sáo : http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=23323

Mỏ ngà chân ngà : dáng gọn mắt sắc nhưng mào ko cao to dầy, mỏ vàng chân vàng thì mào to hơn chim có mùa là đẹp miên man.

2 con này tựa nhau về chất giọng, còn mau mồm hay ít mồm là do chủ dạy nhiều hay ít, gần gũi nó nhiều thì lại gần nó sẽ nói hét như điên.

Chí lý, chim hay dở quan trọng chổ người nuôi. Chim nói dù tố chất tốt mà không có tg dạy nó hoặc cho nói cau bậy bạ cũng vứt đi. Chim hót mà không dợt và nuôi bài bản cũng không thành tài được!Chúc bạn sớm có một e sáo tốt.

Ca nhân minh ko thich mỏ ngà chân ngà. Nhin cái mào thấy ghét. Thich cai mào gọn gang cua con mỏ trắng. Đôi mắt cực sắc fai noi la sát thủ. Mih rat muốn nuôi ma ko đươc gia đình cho phép :))

Ca nhân minh ko thich mỏ ngà chân ngà. Nhin cái mào thấy ghét. Thich cai mào gọn gang cua con mỏ trắng. Đôi mắt cực sắc fai noi la sát thủ. Mih rat muốn nuôi ma ko đươc gia đình cho phép :))

Mỏ ngà là mỏ trắng sữa đó bác @@

con của mình như đã nói là mỏ ngà,chân ngà nhưng quan sát trên đầu ko có mào.hay tại sáo nó còn non lên chưa ra mào,nhưng mấy e chân vàng,non thôi mà cũng đã thấy được mào rồi

con của mình như đã nói là mỏ ngà,chân ngà nhưng quan sát trên đầu ko có mào.hay tại sáo nó còn non lên chưa ra mào,nhưng mấy e chân vàng,non thôi mà cũng đã thấy được mào rồi
2 dòng mào nó khác nhau. hay bác mua nhầm sáo nâu bị nhuộm đen rồi :eek:

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên